Khởi nghiệp nhà nông! Kinh nghiệm và chia sẽ

• Thread starter Kim_Giáp
  • Ngày gửi
Chào các bác, các cô/chú và các bạn, Giáp_Kim là thành viên mới tham gia vào diễn đàn của Chợ nông nghiệp lớn nhất Việt Nam. Rất vui khi được đọc và tìm hiểu nhiều kiến thức bổ ít về lĩnh vực mà mình yêu thích nhưng chưa từng được trải nghiệm thực tế (về nông nghiệp). Em có một suy nghĩ thế này mong các bác, các cô/chú và các bạn đóng góp một vài ý kiến:

1/ Một người yêu thích nhưng không có kinh nghiệm về nông nghiệp có nên đầu tư vào nông nghiệp không?
2/ Nếu vốn ít thì có thể làm được những gì trong ngành nông nghiệp?
3/ Hiện nay có tổ chức nào hỗ trợ vốn và kỹ thuật cho người muốn khởi nghiệp trong ngành nông nghiệp không?

Mong nhận được những chia sẽ và đóng góp của các bác, các cô/chú và các bạn! Cám ơn nhiều!

Khởi nghiệp nhà nông! Kinh nghiệm và chia sẽ

Chào tất cả các ACE trên diễn đàn
em cảm ơn tất cả ACE đã đóng góp ý kiến thật tuyệt vời
chính những ý kiến và góp ý hữu ích này đã giúp em động lực con đường mình ấp ủ bấy lâu nay
Khoảng 2 tháng nữa có ít vốn em dự định nuôi thỏ, gà, vịt, ngan và bò câu. MỖI 1 vật nuôi 1 it để lấy kinh nghiệm
SAU này rất mong ACE giúp đỡ
thân chào ACE

Cái gì cũng có thể làm được miễn có lòng đam mê và quyết tâm thực hiện
Vốn ít thì khởi sự từ những việc không đòi hỏi vốn nhiều, như trồng rau, nuôi thỏ, chuột đồng (mình đang làm:D)...
Nhưng phải chấp nhận "có chơi có chịu", dám đương đầu với thất bại là ok!

Rất hay và ý nghĩa. Anh chủ topic hãy cần trọng và cân nhắc từng bước đi trong thời gian mới bắt đầu này

Sao rổi chủ thread ? khởi nghiệp từ năm 2010.
Nay là năm 2015 rồi, mọi việc vẫn ổn chứ ? Lâu lâu cũng nên phát biểu tí chứ ?

Back