Kỹ thuật Nuôi tắc kè

• Thread starter chamns
  • Ngày gửi
- Cho hỏi ai có kinh nghiệm về Nuôi Tắc kè không giúp với.
- Thức ăn cho tắc kè..

chào bạn. mình cũng mới học theo các bác nuôi tacke dc gần nam nay có đôi điều chia sẻ với ban nhé;
trước hết về chuồng trại bạn nên hàn lồng nuôi với dt k2m*2m*1.8m có thể nuôi dc k200 con bố mẹ hoac dt khác tùy bạn. xung quanh bưng lưới có lỗ k1cm đẻ tke ko thoát ra ngoài. đáy chuồng có thể tráng xi măng. mái nên lợp lá hoặc tấm lợp xi măng vi tacke chiu lạnh kém bên dưới có lưới nhé. trong chuồng đặt các ống tre rỗng cho chúng trúvà đẻ trứng.
bên trong chuông nên lót lưới mat nhỏ k0.5 bang nhựa.
thức an của tke thjf có thể là châu chấu dế côn trùng... nhưng theo mình bạn nên nuôi dế để chủ động.
buổi chiều mát bỏ thức ăn còn sống vào chuồng cho chúng ăn bạn đã biết lot lưới làm j rùi chứ hjhj. mỗi con tke an k 2 con dế thôi
k7 thags tuổi chúng sẽ đẻ ra 2 trứng. khởi nghiệp nên vậy thôi nhé từ từ khám phá mới tháy thú vị bạn ah. chúc bạn thành công.

để óng tre nhớ là có độ nghiên để phân tắc kè có thể rớt ra.nếu ko thì nó toilet đầy óng thúi lắm á.Thân

Để cát phía dưới chuồng cho nó hút ẩm có được không anh.
có cần tránh kiến khi tắc kè lột xác ko.

có bạn nào định nuôi tắc kè thì nên tìm hiểu lại thật kỹ vì giờ là 2014 rồi kỹ thuật nuôi và chuồng trại cải tiến rất nhiều

Back