Làm cách nào để chứng chim không bị ung và con non không bị chết

• Thread starter zin9xt
  • Ngày gửi
EM chào các bác ạ!
nhà em mới nuôi được đôi BC nhưng lứa đầu tiên đẻ thì nở đc có 1 con còn quả kia bị ung nhưng rùi con chim non mới nở kia cũng chết. Rồi đẻ lứa thứ 2 nhưng lần này lại không nở được .lấy ra thì thấy mùi thối . bỏ vào nước thì nổi(trứng còn bị dính phân) xin hỏi các bác làm cách nào để đôi chim nhà em ấp nở đc thành con khỏe mạnh.XIn các bác góp ý kiến giúp em.Em xin chân thành cảm ơn^_^

Ôi đọc bài của bác không biết 2 chữ BC là gì ,đoán mò chắc bác nuôi bồ câu rồi,nếu bồ câu thì em Tấnthành trên agriviet cũng nuôi rồi bác alo cho em hỏi thử.

Last edited by a moderator:
Mình cũng tập tành nuôi vài cặp chơi, cũng lứa 2 cả, theo dõi + đọc tài liều anh em thì lứa 1-2 thường BC chưa có kinh nghiệm nên toàn ko Cồ, Ung, Chết con...v.v. BC mình cũng lứa 2 ấp đc 18ngày ko chịu ấp nữa, mà lo đạp cồ, xem thì chết 1 trứng, 1 trứng mình đem tự ấp thử, giờ trứng đã nứt mà chưa thấy nở ra, tính ngày đã đc 20 ngày tính từ ngày sau đẻ trứng 2.

Nên theo mình phải thêm 1 tg nữa chim mới có kinh nghiệm, nếu ko đạt nữa thì chắc là do Mái Hoặc Trống ko đạt

Bác bổ xung vitamin ADE cho em nó, trước bc nhà mình củng gặp tình trạng tương tự, sau khi bổ xung ADE thì đẻ rất đều, tỉ lệ có trống gần như 100%, chim con nở ra củng rất khỏe mạnh.
Chúc bác thành công!
Mình cũng tập tành nuôi vài cặp chơi, cũng lứa 2 cả, theo dõi + đọc tài liều anh em thì lứa 1-2 thường BC chưa có kinh nghiệm nên toàn ko Cồ, Ung, Chết con...v.v. BC mình cũng lứa 2 ấp đc 18ngày ko chịu ấp nữa, mà lo đạp cồ, xem thì chết 1 trứng, 1 trứng mình đem tự ấp thử, giờ trứng đã nứt mà chưa thấy nở ra, tính ngày đã đc 20 ngày tính từ ngày sau đẻ trứng 2.

Nên theo mình phải thêm 1 tg nữa chim mới có kinh nghiệm, nếu ko đạt nữa thì chắc là do Mái Hoặc Trống ko đạt

Back