Làm chuồng trại

• Thread starter HoanVt
  • Ngày gửi
Em dự định làm chuồng gà,diện tích 6x20m,với diện tích như thế em nuôi được bao nhiêu con gà ta.
Lớp mái nên lợp bằng lá hay tôn xi măng,cái nào tốt hơn và tiết kiệm hơn.
Có bác nào đã từng lợp bằng lá hoặc tôn xi măng có thể cho em cái giá được không ạ ( với diện tích như thế tốn bao nhiêu tiền).
Các bác nào có tài liệu hoặc kinh nghiệm cho em xin được không ạ.
Em xin trân thành cảm ơn!

Làm thì cứ nhìn khoảng cách, xem mình muốn làm như thế nào. Theo tôi thì anh nên lợp bằng lá. Lợp tôn với tấm lợp nóng lắm...

Với diện tích 120m2 nuôi gà ta thả vườn hay nhốt thì mí biết đc bao nhiêu con/m2 chứ. Nếu thả thì đc cả 2k gà còn nhốt thì ít hơn. Vật liệu làm thì mún rẻ bác chơi bạt lót hồ tôm. Mua ít cây luồng to cuốn bao dứa vùng quanh cho gió giật dỡ rách bạt + ít dây truyền hình cáp hay điện thoại bán thanh lý đo. Rất rẻ lun. Tường làm lưới B40. Con gà gió lùa trên đc dưới hok ok nên thiết kế sao cho hợp lý. Úm >50 ngày hãng cho dãi dầu sương gió :p. Chúc bác thành công!

Làm thì cứ nhìn khoảng cách, xem mình muốn làm như thế nào. Theo tôi thì anh nên lợp bằng lá. Lợp tôn với tấm lợp nóng lắm...
Bác nào có mô hình cho em xem với ạh!! Mới vào nghề!!

Chắc bạn nhầm chuống với khu vực nuôi. Chuống thì làm chừng 2m2 là đủ.
Còn nuôi thì theo kinh nghiệm cá nhân của mình, bạn nên ngăn tùy theo tháng tuổi của gà.
Ví dụ:
Gà dưới 1 tháng tuổi, mật độ là 20-40 con/m2
Gà từ 1-3 tháng tuổi, mật độ là 10-15 con/m2
Gà từ 3-6 tháng tuổi, mật độ là 5-7 con/m2
........
Cài này là nuôi gà thả vườn nha!

Back