làm gì để tạo lợi nhuận 200tr trên 1ha đất?

• Thread starter vothanhtamit
  • Ngày gửi
chào các bác,

theo các bác trên 1 ha đất đỏ bazan có thể tạo lợi nhuận 200tr 1 năm không?

nếu có thì theo các bác nên trồng gì nuôi gì?

các bác có ý tưởng về mô hình nào hay không?

nhờ các chia sẽ kinh nghiệm

các bác đừng ngạc nhiên, ở đâu e không biết chứ ở những vùng như Đà Lạt, Lạc Dương, Đơn Dương... mà 1ha một năm làm không ra nổi 200t thì quá tệ đấy ạ, cái này là thực tế ở vùng e, còn ở những vùng trồng rau trọng điểm của Đà Lạt thì 1 sào đất ở khu gần gần chuyên trồng rau thì một tháng thu trên 8 - 10t là bình thường, còn tiền thuê thì một sào một năm khoảng 20 - 25t đấy ạ, nếu mua thì một sào thấp nhất khoảng nửa tỷ trở lên, đấy là đất nông nghiệp ở xa xa đấy, không phải đất xây dựng đâu

Tất nhiên đó chỉ là số ít. Rất ít người đạt được như thế. Chỉ số ít nông dân làm ra được sản phẩm xã hội luôn cần, mà không thể phát triển đại trà sẽ được thu nhập cao là điều tất yếu. vì nếu không thì nhà nhà đều làm theo và giá cũng sẽ rẻ như bèo trôi sông thôi. Đại đa số thì người làm nông nghiệp vẫn rất cơ cực, chưa thoát được chữ nghèo.

Bạn lên trồng cây Đinh Lăng, giá trị cao nhất thời buổi này. Mình đang có 5ha đinh lăng, mình đã trồng được 2 năm rồi. Khi được thu hoạch bạn biêt giá trị nó cao tới đâu rồi đấy!

chào các bác,

theo các bác trên 1 ha đất đỏ bazan có thể tạo lợi nhuận 200tr 1 năm không?

nếu có thì theo các bác nên trồng gì nuôi gì?

các bác có ý tưởng về mô hình nào hay không?

nhờ các chia sẽ kinh nghiệm

Bác tham khảo trồng na thái thử xem. Trồng 18th có quả. Quả nặng tren 1kg. Giá bán hiện tại là từ 150k đến 200k 1kg. Tết 250k 1kg. Cây tự thụ phấn dễ trồng. Bác muốn tìm hiểu thêm hay cần giống thì lh e 0976005282

Back