Hỏi đáp Làm gì với 20 triệu tiền vốn và 1 ha để kiếm được thu nhập 3 triệu/ tháng

• Thread starter nongdan9xTB01
  • Ngày gửi
Mình ở thái bình nhà mình có 1 ha ao , với vốn mình có khoảng 20 triệu tiền vốn , một ít đất vườn , mình muốn ở nhà chăn nuôi không đi làm nữa có cách nào kiếm được thu nhập khoảng 2 ,3 triệu 1 tháng không vậy các bác ?

Mình ở thái bình nhà mình có 1 ha ao , với vốn mình có khoảng 20 triệu tiền vốn , một ít đất vườn , mình muốn ở nhà chăn nuôi không đi làm nữa có cách nào kiếm được thu nhập khoảng 2 ,3 triệu 1 tháng không vậy các bác ?
Chừng ấy tiền quá dễ .. 100 vịt đẻ là đủ rồi. Nuôi thêm cá trê và cá sặc đánh tỉa bán dần dần là ngon.

báctrtr
Chừng ấy tiền quá dễ .. 100 vịt đẻ là đủ rồi. Nuôi thêm cá trê và cá sặc đánh tỉa bán dần dần là ngon.
bác nói đùa, miền bắc cá trê khó bán, khó tìm thức ăn . sặc thì không có nhé.
theo ngu ý của riêng em. thả í cá " mật độ thả rất thưa" rô phi trắm cỏ, , mè . đất trồng cỏ ném xuống cho cá ăn 1 năm dư 30tr

Cá chim trắng cá mè trôi. Ít vịt làm nguồn thức ăn cho cá.ok 2-3tr/ tháng nhạt
Vịt thì b nên nuôi vịt thịt 2 tháng là xuất lỗ lãi biết ngay ko dây dưa lằng nhằng với b chưa có kinh nhiệm ko nên nuôi vịt đẻ

1ha ao nuôi cá có thể kiếm 100củ trên năm là thường nhưng cần khoảng 50 củ tiến vốn trở nên thì ok
Trên vườn trồng cỏ dưới thả cá. 1600 trắm cỏ loại 400g trở lên 2000 chép và 5000 rô phi. Cám thì lấy chịu vốn cá thig tiền ngay 7 tháng lên 1lần

1ha ao nuôi cá có thể kiếm 100củ trên năm là thường nhưng cần khoảng 50 củ tiến vốn trở nên thì ok
Trên vườn trồng cỏ dưới thả cá. 1600 trắm cỏ loại 400g trở lên 2000 chép và 5000 rô phi. Cám thì lấy chịu vốn cá thig tiền ngay 7 tháng lên 1lần
Cá trắm cỏ còn phụ thuộc vào nguồn nước với ng chưa có kinh nghiệm thì nuôi con này ko ổn

Ok
ao nhà bác chủ thớt có nước ra vào không

Mình đang có ý định luôi cá trắm có , minh đang đi hỏi mua cỏ về trồng thử , nếu cá nó ăn tốt cỏ
Paspalum chịu ngập úng thì mình định trồng 4 ha cỏ ở vùng chiêm trũng để dành cỏ cho 2 ha cá trắm , không biết có ổn không nữa , chỗ mình thì bao quanh là sống , nên vấn đề nước không sợ lắm.

B mới nuôi mình nghĩ cá chim là ok nhất. Phàm ăn chóng lớn dễ tiêu thụ

B có gần chợ đầu mối? Hoặc chợ khu trung tâm?
Nhà mình lấy 5 kg mai cua. Miễn phí nhé, và kiếm 3 tr mỗi tháng tiền bán trứng. Đun mai cua cho thủy cầm ăn, nước cho lợn. Vịt ngan ngỗng đẻ trứng to, đều và dày vỏ. Nếu trứng có thể tiêu thụ gian hàng sạch 4k một quả.
Ngỗng nhà mình đẻ mà k tốn đồng cám nào. Bán cũng trên 10k mỗi quả. Suốt quá trình nuôi đều k ăn cám.
3tr mỗi tháng với 70 thủy cầm, 30 hậu bị 30 đang đẻ. Vốn đầu tư là 4k một trứng giống.
Để kiếm giống vịt rẻ nhất. B làm lò ấp cho trứng lộn, lấy trứng mới ấp từ lò về mối hoặc trứng mùa nóng. Mình mua cút về kiểu đó, b tiết kiệm tiền giống vào lò ấp. Lò Ấp thủy cầm dưới 200quả dưới 200k, rất dễ làm.

sao bạn không làm mô hình nuôi vịt trời và nuôi cá kết hợp trồng các cây đặc sản đang hót như cam v2, bưởi diễn...

Back