Làm gì với 550 mét đất vườn ở Củ Chi

• Thread starter anhdungngan
  • Ngày gửi
Xin chào toàn thể thành viên của diễn đàn.
Mình có 550m đất vườn tại xã phạm văn cội củ chi ( 10x55)đang ko biết nuôi con gì và trồng cây gì để có thu nhập. Rất mong nhận được tư vấn của các ace. Xin cảm ơn

Bạn dành ra 1 thời gian tìm hiểu trên GooGle trước đi. nhưng mình nói sơ lược về đặc điểm để bạn dễ hình dung: ít tốn diện tích, Phân không hôi, ít công chăm sóc (1 tuần dọn phân 1 lần cũng ok), nhiều người nuôi, nhiều người biết tới đã từ rất lâu (cách đây hơn 10 năm) nhưng tới giờ vẫn không bão hòa (tính ổn định). Hạn chế: Mới nuôi thì cần thời gian (cần đam mê), nếu không sẽ dễ bỏ vì NUÔI HOÀI CŨNG VẬY trong thời gian dài + chi phí TRE + MÍA không có sẵn phải đi mua làm người nuôi càng suốt ruột, chán và muốn bán.

Diện tích đó a có thể nuôi gà ta thả vườn được đó..ở sài gòn thì dễ bán hơn nữa

Bạn dành ra 1 thời gian tìm hiểu trên GooGle trước đi. nhưng mình nói sơ lược về đặc điểm để bạn dễ hình dung: ít tốn diện tích, Phân không hôi, ít công chăm sóc (1 tuần dọn phân 1 lần cũng ok), nhiều người nuôi, nhiều người biết tới đã từ rất lâu (cách đây hơn 10 năm) nhưng tới giờ vẫn không bão hòa (tính ổn định). Hạn chế: Mới nuôi thì cần thời gian (cần đam mê), nếu không sẽ dễ bỏ vì NUÔI HOÀI CŨNG VẬY trong thời gian dài + chi phí TRE + MÍA không có sẵn phải đi mua làm người nuôi càng suốt ruột, chán và muốn bán.
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình sẽ tìm hiểu thêm.
»
Diện tích đó a có thể nuôi gà ta thả vườn được đó..ở sài gòn thì dễ bán hơn nữa
Cảm ơn bạn đã tư vấn nhé.

Xin chào toàn thể thành viên của diễn đàn.
Mình có 550m đất vườn tại xã phạm văn cội củ chi ( 10x55)đang ko biết nuôi con gì và trồng cây gì để có thu nhập. Rất mong nhận được tư vấn của các ace. Xin cảm ơn
Diện tích nhỏ bác nghiên cứu sâu về chăn nuôi công nghiệp... Trồng trọt thì ko ăn thua

"Nuôi hoài cũng vậy" dẹp nó đi! Làm kinh tế mà ko ra tiền, ko hiệu quả thì nuôi làm gì?!! Người nuôi thành công thì ko chia sẻ kỹ thuật thật sự(nếu có). Còn thương lái dụ bán con giống!!!

bạn nên trồng mai vàng cho ngày tết vì khí hậu trồng mai vàng trong này rất thích hợp cho cây mai

Đất có sẵn nhà chưa?
Nuôi chim cút hướng trứng và ấp trứng cút lộn để giao về ngã tư tân quy hoặc thủ dầu một đức hòa long an

Back