Làm sao để hồ nuôi cá cảnh nước trong veo

• Thread starter phuocbinh99
  • Ngày gửi
Em có hồ nuôi cá cảnh bằng bê tông cá thì khỏe mạnh nhưng nước đục lắm không biết có cách làm cho nước trong không các bác

Em có hồ nuôi cá cảnh bằng bê tông cá thì khỏe mạnh nhưng nước đục lắm không biết có cách làm cho nước trong không các bác

Anh upload tấm hình hồ nuôi của anh đi rồi anh em sẽ tư vấn dễ hơn cho anh.

Cách xử lý bể nuôi cá cảnh bằng xi măng nhanh nhất và ít tốn kém nhất là các bạn nên mua đá ( sỏi ) sông trải kín đáy hồ là hết bị đục nước

Cách nhanh nhất, tiện nhất và ít tốn kém nhất là bạn mua đá ( sỏi ) sông trải kín đáy hồ, nước sẽ hết đục.
Cân chú thay nươc thương xuyên vì phân cá và căn bã chìm dươí lơp đá, dung ông hút sạch dươí lơp đá

nước đục là do các chất thải và thức ăn thừa gây ra,bạn nên sử dụng chế phẩm vi sinh cho thêm vào hồ và sục oxy để vi sinh sử lý các chất thải hữu cơ trong khoảng 5 ngày thì nước sẽ trong veo.chúc bạn sớm có hồ cá như ý!

Cảm ơn sự chia sẻ từ anh em trên DD, mình cũng học được vài cách từ topic này!

Mình cũng bị như bạn. Một số người chỉ mua chai nước gì á, không nhớ tên. Nhưng nhỏ vô là nước trong vắt. Thấy người ta dùng rồi nhưng lại sợ sẽ làm độc hại đến cá hiu hiu

có nhiều cách lắm, trong đó có cách lọc bằng mouse giành cho hồ cá (lọc sinh học) mouse ... ra nơi bán cá mua mouse rồi hỏi luôn .. đại khái là không khí bom vào ruột mouse .. không khí sẽ trồi lên trên đồng thời cạn bả bị đục sẽ bị hút vào mouse và nhớ có không khí nên những vi khuẩn háo khí sẽ "ăn bớt" .hi là phân hủy những thứ làm đục nước đó thôi .... nói chung là giảm đục ... chờ nha tôi sẽ nói rõ hơn với cách khác ..chào
cách của bạn hay quá. mình sẽ thử ^^

đơn giản nhất là bạn cho đá (có thể là đá xanh) thì phân cá và cặn bã sẽ nằm ở lớp dưới và đảm bảo là nước sẽ trong suốt

Vi sinh và hóa học làm trong được nước, thì cũng trong luôn cả cá.

Làm trong nước chỉ có thể làm cơ học là lọc nước, thay nước, tuần hoàn nước, hay sinh học: thả bèo tây, nuôi lẫn các giống cá ăn đáy, hay kết hợp trải đá đáy bể, rồi rút nước đáy bể.

Cách để 1 hồ nước luôn trong là làm luồng nước luôn chuyển động, bạn có thể trải dưới hồ 1 lớp đá tổ ong, sỉ than tổ ong hoặc có 1 hệ thống lọc tốt

Back