Lời thật mất lòng thằng trồng hoa .

• Thread starter ungnguyen
  • Ngày gửi
...tui thấy hình ảnh các nam-thanh nữ-tú được người Nhựt chưng bày Hoa Anh-đào, thật là xấu hổ! Bác hả?

Chê tôi có chê...nhưng tôi không trách những người thanh niên đó...vì họ không hiểu gì...họ đang lớn và đang phám phá cuộc sống..

Trách là trách nhưng người có trách nhiệm..trong việc giáo huấn trẻ em
Họ dạy cho con trẻ các kĩ năng sống...nhưng lại ít hướng dẫn cho con trẻ các giá trị của đaọ đức và nhân phẩm

Thế nên nhiều thanh niên kiếm tiền giỏi...nhưng trong nhiều trường hợp... không ứng xử được như người ..biết tự trọng

Như vụ hoa anh đào trên...họ để cái vui thành quá...rồi bộc lộ khuyết điểm
và đó cũng là nguyên nhân xã hội tội ác nhiều...tội ác xảy ra bất thình lình từ người thanh niên trước đó rất hiền lành

Last edited:
Thưa bạn ungnguyen, về những chuyện xảy ra giữa tui và bạn.
Tui đã từng đưa tay cho bạn, mặc dù bạn đối xử với tui không đẹp chút nào. Và mặc dù tui không hề kể đến cái khoảng cách tuổi tác quá xa của bạn với tui, không dưới một nửa thế-kỷ là bao nhiêu! Tui đã sai lầm khi đối xử với bạn ngang hàng, để đến nỗi tui phải nhận quá nhiều thất-vọng. Những lời ngay thẳng, đôn-hậu tui chờ đợi từ một người trẻ, quá trẻ đã không không bao giờ tới!
Tui xin lỗi, tui từ-chối! Bởi tui nhìn thấy sự tráo trở, không ngay thẳng hiển-hiện bên trong của bạn mà tui đã từng được bạn cho nếm qua nhiều lần!
Chào bạn..
Chê tôi có chê...nhưng tôi không trách những người thanh niên đó...vì họ không hiểu gì...họ đang lớn và đang phám phá cuộc sống..

Họ dạy cho con trẻ các kĩ năng sống...nhưng lại ít hướng dẫn cho con trẻ các giá trị của đaọ đức và nhân phẩm

Thế nên nhiều thanh niên kiếm tiền giỏi...nhưng trong nhiều trường hợp... không ứng xử được như người ..biết tự trọng

Như vụ hoa anh đào trên...họ để cái vui thành quá...rồi bộc lộ khuyết điểm
và đó cũng là nguyên nhân xã hội tội ác nhiều...tội ác xảy ra bất thình lình từ người thanh niên trước đó rất hiền lành
Bác nói câu nầy, tui thấy thấm quá....

Đúng như bác nói, tui xin kể bác nghe:
Tui đi phố với con gái, lúc đó nó 7 tuổi. Tui mua cho con một cây cà-rem ăn. Cha con vẫn đi trên phố chợ, bỗng tui thấy trong tay con, vẫn còn miếng cây đã ăn cà-rem xong. Tui hỏi:
- Con đã ăn hết cà-rem rồi, còn giữ miếng cây làm gì?
- Con không muốn giữ cái que, nhưng con không thấy cái thùng rác.
Thân.

Last edited:
Thưa bạn ungnguyen, về những chuyện xảy ra giữa tui và bạn.
Tui đã từng đưa tay cho bạn, mặc dù bạn đối xử với tui không đẹp chút nào. Và mặc dù tui không hề kể đến cái khoảng cách tuổi tác quá xa của bạn với tui, không dưới một nửa thế-kỷ là bao nhiêu! Tui đã sai lầm khi đối xử với bạn ngang hàng, để đến nỗi tui phải nhận quá nhiều thất-vọng. Những lời ngay thẳng, đôn-hậu tui chờ đợi từ một người trẻ, quá trẻ đã không không bao giờ tới!
Tui xin lỗi, tui từ-chối! Bởi tui nhìn thấy sự tráo trở, không ngay thẳng hiển-hiện bên trong của bạn mà tui đã từng được bạn cho nếm qua nhiều lần!
Chào bạn..
Cái này nó là của thừa kế di truyền . Có lẽ bác cháu ta có quá nhiều hiểu nhầm ở đây thì phải .
Lần nữa cháu nói câu này . '' Người hiểu bác nhất trên diễn đàn này không ai khác ngoài cháu ''
Chúa đã được sinh ra từ chuồng ngựa và bị chính tông đồ của mình đưa lên thánh giá và chúa là người từng trải qua rất nhiều sự tráo trở , không ngay thẳng nhưng chưa bao giờ oán ghét mà trái lại chúa cũng từng nói rằng '' hãy yêu quý chính người đã làm hại ta '' Người đạp ta xuống cũng chính là người đưa ta lên .
Còn đạo phật thì cũng đơn giản hơn ...vạn vật vạn việc bắt đầu bằng một chữ duyên .

Lần nữa cho phép cháu bắt tay bác - Kính .

Cái này nó là của thừa kế di truyền . Có lẽ bác cháu ta có quá nhiều hiểu nhầm ở đây thì phải .
Lần nữa cháu nói câu này . '' Người hiểu bác nhất trên diễn đàn này không ai khác ngoài cháu ''
Chúa đã được sinh ra từ chuồng ngựa và bị chính tông đồ của mình đưa lên thánh giá và chúa là người từng trải qua rất nhiều sự tráo trở , không ngay thẳng nhưng chưa bao giờ oán ghét mà trái lại chúa cũng từng nói rằng '' hãy yêu quý chính người đã làm hại ta '' Người đạp ta xuống cũng chính là người đưa ta lên .
Còn đạo phật thì cũng đơn giản hơn ...vạn vật vạn việc bắt đầu bằng một chữ duyên .

Lần nữa cho phép cháu bắt tay bác - Kính .
Vậy à? Nói mà không mắc-cỡ! Tui nói lần nữa "Tui từ-chối!"
Xin lỗi bạn nha!

Bạn nói, bạn là người hiểu tui nhứt trên diễn-đàn nầy. Thì "tại sao"? Bạn biết rõ mà!
Nếu Nìck nầy (ungnguyen) mà tui "từ-chối" rồi, mà vẫn cứ gây sự, và mà Ban Quản-trị bó tay. Thì tui sẽ "thoát ra"! Vậy thôi!
Tui chờ Ban Quản-trị quyết-định!
Kính Ban Quản-Trị,
Tui yêu diễn-đàn nầy! Nhưng vì Nick ungnguyen mà Ban Quản-Trị không có giải-pháp đúng-đắn, thì:
"Tui, Thủy-canh sẽ tự hủy tư-cách thành-viên Agriviet của tui, không vào đây nữa".
Thưa, tui chờ Ban Quản-Trị, quyết-định càng sớm càng tốt. Tui thành-thật cám ơn.
Kính.

Bới lông tìm vết không bao giờ là phương thức hay để phát triển văn minh...

Nói cho cùng, con người không bao giờ được cảm thấy hạnh phúc như mình muốn. Chúng ta nhìn chung đều có những bất hạnh riêng, ở những mức độ khác nhau, trong những câu chuyện khác nhau....

Vậy nên nếu không an ủi được nhau thì cũng nên im lặng.

Last edited by a moderator:

Back