Lợn rẻ người nông dân biết phải làm sao

Em viết mấy cái chữ này là em ko phải tiến sĩ ráo sư gì mà bênh nhau đâu. Báo đài, loạn xị ngậu. Lợn rẻ liên quan đến tiến sĩ.... Thật không thể tin được! Sao phải mượn gió bẻ măng. Tại em là nông dân chân đất mắt toét nên em theo dõi thông tin về Lợn mới xem cái bản tin này thôi. Chứ mấy ông tiến sĩ cũng chẳng rảnh mà xem. Nói thật lòng là mọi người cứ có cái tật thấy Sai thì đổ vấy đổ vá cho nhau. Có khi ngày mai Lại có bản tin Lợn rẻ do bọn giáo viên Cũng chừng. Người nông dân thì luôn mồm là người nông dân biết nàm thao.... người nông dan cứ làm theo kiểu Sai con vợ sang nhà Hàng xóm nghe ngóng xem nó làm gì mà dạo này nhà nó mua tivi to. Xong về cũng làm để có tivi to.... ố họ có hai mắt hai tay hai chân họ giàu mình đui què mẻ sứt gì mà phải thiếu tự tin thế. Nuôi gì trồng gì ... thiếu cái để nuôi trồng? Người nông dan có ăn Bố người nông dan Cũng ăn anh Chị em Cô bác chú dì người nông dan cũng ăn mà. Sao ko Tính nuôi đủ cho họ Hàng hang hốc ăn mà nuôi. Rẻ ta bán cho người nhà dù gì thì một giọt máu đào hơn ao nước lã chẳng nhẽ đi mua thịt của thằng Hàng xóm trong khi thằng em zai mổ Lợn. Ờ Lại bảo cả làng tao nuôi Lợn thằng anh tao cũng nuôi Lợn. Thế thì mày đi nuôi gà nuôi cá nuôi dê nuôi bò trồng rau trồng quả.... chia nhau ra mà làm. Thế cũng suốt ngày kêu người nông dan biết làm sao. Làm sao cái bờ lao tao xao.

Tiến sĩ..ở đây là mỉa mai bọn nó ..ví dụ ..Tọng lú đang giữ chức tổng bí thơ cũng là 1 tiến sỹ đó ... tiến sỹ mà làm lãnh đạo thì phải hơn các nước Anh, Pháp, Đức ...chứ ..thế mà ko hơn được ..thì phải hỏi bọn chúng đang làm gì là đúng rồ :Haha:

Tiến sĩ..ở đây là mỉa mai bọn nó ..ví dụ ..Tọng lú đang giữ chức tổng bí thơ cũng là 1 tiến sỹ đó ... tiến sỹ mà làm lãnh đạo thì phải hơn các nước Anh, Pháp, Đức ...chứ ..thế mà ko hơn được ..thì phải hỏi bọn chúng đang làm gì là đúng rồ :Haha:
Mình là nô ng dân mình cứ phải nhìn thẳng. Mình phải chịu trách nhiệm trước cách làm của mình đã. Nồi cơm của nhà mình mà có phải là nồi cơm của mấy ông tiến sĩ đâu. Tất nhiên là mọi thứ đều có quan hệ đến nhau. Nhưng mà báo chí mượn gió bẻ măng kiểu chạy theo cho nó có tính thời sự là mình không ưng cái bụng. Mình theo dõi thông tin về Lợn mà cái phóng sự giật tít to đùng chẳng nói gì về Lợn. Không phải đã mất công của mình sao, mình còn phải đi dọn chuồng Lợn nữa mình cũng bận...

Mình là nô ng dân mình cứ phải nhìn thẳng. Mình phải chịu trách nhiệm trước cách làm của mình đã. Nồi cơm của nhà mình mà có phải là nồi cơm của mấy ông tiến sĩ đâu. Tất nhiên là mọi thứ đều có quan hệ đến nhau. Nhưng mà báo chí mượn gió bẻ măng kiểu chạy theo cho nó có tính thời sự là mình không ưng cái bụng. Mình theo dõi thông tin về Lợn mà cái phóng sự giật tít to đùng chẳng nói gì về Lợn. Không phải đã mất công của mình sao, mình còn phải đi dọn chuồng Lợn nữa mình cũng bận...
ồ ..ông bạn ở quê ...nếu thời xưa trong thôn bản có một người biết viết, viết chữ đẹp ..nhiều người dân sẽ nhờ vả người đó viết giúp đơn thư ..phải không ông bạn ..hay ông bạn muốn nói là người dân tự lo đi ..mấy ông tiến sỹ là người thông thái ..thì trong cơn hoạn nạn người dân mới trông ngóng nhờ giúp đỡ ..giúp họ vượt qua cái hoạn nạn, giúp họ tránh cái hoạn nạn ..còn ko giúp được ..thì làm ơn bỏ cái chữ tiến sỹ đó ra ..để người dân khỏi hy vọng :Haha::Haha:

Ạ Thức nói chuẩn đấy. Thực trạng sản xuất của dân rất chán, không bao giờ muốn làm theo một hướng đã định cả. Họ chỉ muốn kèn cựa xung quanh thôi chứ chưa dám canh tranh bên ngoài cả. Họ vẫn còn có tâm lý tìm
cách dìm xung quanh xuống để họ hơn tí là được rồi. Xin phép nói điều này nhiều ace tự ái: người người làm, nhà nhà làm VAC mà chả thấy đầu tư vào sx, chỉ thấy đào cái ao, xây cái nhà trông nom, cái chuồng là hết vốn. Xong cái trại rồi loay hoay vay tiền mua giống,
chờ đại lí cám đầu tư, lúc được giá thì thôi rồi, lúc giá kém thì kêu như đúng rồi. Thu nhập mỗi năm chưa bằng đi phụ hồ nhưng lại hãnh diện ta đang làm trang trại. Liệu bao giờ họ tập trung vốn lại để cùng sx một thứ, tăng thu nhập cho mọi người làm,tăng sức mạnh để
cạnh tranh, xây dựng thương hiệu để vươn xa hơn.

ồ ..ông bạn ở quê ...nếu thời xưa trong thôn bản có một người biết viết, viết chữ đẹp ..nhiều người dân sẽ nhờ vả người đó viết giúp đơn thư ..phải không ông bạn ..hay ông bạn muốn nói là người dân tự lo đi ..mấy ông tiến sỹ là người thông thái ..thì trong cơn hoạn nạn người dân mới trông ngóng nhờ giúp đỡ ..giúp họ vượt qua cái hoạn nạn, giúp họ tránh cái hoạn nạn ..còn ko giúp được ..thì làm ơn bỏ cái chữ tiến sỹ đó ra ..để người dân khỏi hy vọng :Haha::Haha:
Có mà nó ở khía cạnh khác. Vd thuê viết chữ thuê dạy chữ. Ko có mấy ông tiến sĩ ý thì có nhiều bằng đại học... Không có mấy ổng ý thì có 3g 4g có điện thoại cho ông gọi ... có nhờ có cả vả. Mà vả phải đúng chứ!

Chung quy Vẫn là tiền.
Tiền nhiều thì ít khoe, mà khi hết xe thì than phiền trách móc.

Kiểu như "vụng múa thì chê đất lệch", "thợ dở đổ lỗi cho đồ nghề". Nông dân Việt chỉ đến thế.
Xem phương tây làm nông nghiệp nhé

Back