Miền Bắc trồng chùm ruột có được không?

• Thread starter mannhuapvc_meci
  • Ngày gửi
Cụ thể là ở khu vực sơn tây, hà tây cũ ấy ạ.
Em muốn trồng nhưng thấy chủ yếu là ở miền Nam thôi chứ ngoài bắc không thấy nhắc.
Trồng cây này ở chỗ em liệu có đc không ạ? Mà nếu nó sống đc thì tỉ lệ quả và chất lượng quả ra sao ạ?
Bác nào trồng rồi cho em xin ý kiến với :D

em trong nam thì thấy cây này rất tốt và dễ trồng, chả sâu bệnh gì, ko biết ngoài bắc trồng ra sao nhưng có điều em hỏi bác là định trồng làm gì, trong nam thì cũng trồng 1,2 cây vui chơi chứ để thu hoạch thì em chưa gặp bao giờ

Cụ thể là ở khu vực sơn tây, hà tây cũ ấy ạ.
Em muốn trồng nhưng thấy chủ yếu là ở miền Nam thôi chứ ngoài bắc không thấy nhắc.
Trồng cây này ở chỗ em liệu có đc không ạ? Mà nếu nó sống đc thì tỉ lệ quả và chất lượng quả ra sao ạ?
Bác nào trồng rồi cho em xin ý kiến với :D
cây chùm ruột mình thấy ngoài miền bắc cũng được nhiều hộ trồng nhiều ở sau nhà.

em trong nam thì thấy cây này rất tốt và dễ trồng, chả sâu bệnh gì, ko biết ngoài bắc trồng ra sao nhưng có điều em hỏi bác là định trồng làm gì, trong nam thì cũng trồng 1,2 cây vui chơi chứ để thu hoạch thì em chưa gặp bao giờ
Em cũng chỉ định trồng 1 - 2 cây chơi thôi. Em bị thích trồng mấy cây ăn quả. Nhà em cũng trồng nhiều loại lắm rồi nhưng mỗi loại có 1 - 2 cây thôi. Nhìn cây này quả hay mà em ăn thử mứt chùm ruột cũng ngon quá nên ham hố.
cây chùm ruột mình thấy ngoài miền bắc cũng được nhiều hộ trồng nhiều ở sau nhà.
em thì chưa thấy. Em sợ trồng nó ko hợp đất, rồi sâu bệnh hay ko có quà thì buồn lắm.
Lại như mấy cây vú sữa em trồng, chả cây nào có quả :(

Back