MÌnh dang chuẩn bị nuôi gà, bạn nào có thể cho mình biết nơi nao cung cấp gà ta giống

• Thread starter hue_xua
  • Ngày gửi
Bạn nào biết nơi nào cung cấp gà ta giống thì cho mình địa chỉ hoặc số điện thoại với, nếu biết chổ nào ở huế thì tốt vì mình ở huế

Bạn nào biết nơi nào cung cấp gà ta giống thì cho mình địa chỉ hoặc số điện thoại với, nếu biết chổ nào ở huế thì tốt vì mình ở huế

bạn phải nói cụ thể là giống gà gì thì mọi người mới tư vấn được, chứ gà ta là tên gọi chung của cả chục giống gà chứ ko ít đâu

Mình ở Phú Lộc, Huế. dt: 0168 861 4288. có bán gà ta từ 5-30 ngày tuổi. nếu bạn rảnh thì đến trại của mình để xem.

nêu mức giá cụ thể từng ngày tuổi xem thử bạn

gà 5 ngày tuổi: 15.000
gà 7 ngày tuổi: 17.000
gà 20 ngày tuổi: 25.000
gà 30 ngày tuổi: 30.000
(tính 500đ/ngày + 15.000 giá gốc)
Khi mua bạn có thể tùy ý chọn gà, con nào thích thì bắt

trời, rẻ vậy
thế mà mình mua tới 19/con gà 1 ngày tuổi...Mà gà bạn co vacxin đầy đủ ko, mình lỡ mua rồi, để lần sau vậy

Bạn chịu khó đi dạo mấy tiệm thức ăn chăn nuôi ở khu của bạn ở, rồi vào đó hỏi có làm đại lý gà giống không, những chỗ đó họ hay làm đại lý cho các công ty gà đó.
Đặc biệt phải hỏi gà con có được chủng marek chưa, nếu bảo đảm có chủng marek mới mua nha

cho tí hình đi bạn gà gì mà rẻ vậy

Gà mới nở nè:

Gà 10 ngày tuổi:

(gà mình chỉ mới nhỏ lasota, Newcastle chịu nhiệt, gà nuôi thịt nên không tiêm phòng Marek. nếu lấy gà 30 ngày tuổi, có làm vacxin Newcastle, Gumboro, chủng đậu, tụ huyết trùng thì tính thêm 5.000đ/con. Tốt nhất bạn nên lấy gà 5 ngày tuổi, tự làm vacxin, vì vacxin ở chỗ của mình toàn hàng nội địa nên chất lượng không đảm bảo, sợ mất uy tín.

Gà mới nở nè:

Gà 10 ngày tuổi:

(gà mình chỉ mới nhỏ lasota, Newcastle chịu nhiệt, gà nuôi thịt nên không tiêm phòng Marek. nếu lấy gà 30 ngày tuổi, có làm vacxin Newcastle, Gumboro, chủng đậu, tụ huyết trùng thì tính thêm 5.000đ/con. Tốt nhất bạn nên lấy gà 5 ngày tuổi, tự làm vacxin, vì vacxin ở chỗ của mình toàn hàng nội địa nên chất lượng không đảm bảo, sợ mất uy tín.

gà đẹp nhưng sao màu lông ko đồng vậy bạn, tùm lum màu vậy có thu mua trứng bà con xung quanh ko :8^:? Mua nhìn con nào cũng giống nhau vẫn thích hơn :blush:

lông vậy đâu có ảnh hưởng gì anh, mấy con đen đen nó hay ra lông sớm hơn ^^
gà đều thì chỉ có gà công ty thôi, nhưng ko biết đây là giống gì hen

gà đẹp nhưng sao màu lông ko đồng vậy bạn, tùm lum màu vậy có thu mua trứng bà con xung quanh ko :8^:? Mua nhìn con nào cũng giống nhau vẫn thích hơn :blush:
Đây là giống "gà kiến" ở địa phương mình, bà con hay dùng để kỵ giỗ, cúng tất niên, đầu năm... gà này thích hợp thả vườn, thả đồi, có thể nuôi nhốt nhưng cắn mổ nhau kinh lắm. Mình mới ấp trứng thôi, trứng mua ở các trại nuôi gần nhà (chỗ mình có nhiều trại nuôi gà kết hợp trồng cao su, keo...)

"nuôi j mà chật thế"
đang úm gà mà. mới trải qua cơn bão số 10 + 11 nên trời còn rất lạnh. Ở chật cho ấm đó bạn ạ! Thật ra chuồng rộng nhưng lạnh nên gà tụm lại một góc.

--------

lông vậy đâu có ảnh hưởng gì anh, mấy con đen đen nó hay ra lông sớm hơn ^^
gà đều thì chỉ có gà công ty thôi, nhưng ko biết đây là giống gì hen

Mấy con gà đen là gà quạ và gà đá, mình lựa lại để nuôi riêng. Ở đây người ta rất thích gà đen, khi mua toàn lựa gà đen bắt không hà. Có một số chú hơi nhỏ là gà tre đó nhe (gà này không bán đâu, để nuôi chơi thôi)

Last edited by a moderator:
Last edited by a moderator:

Back