mô hình nuôi gà ác lấy trứng kết hợp trùng quế

• Thread starter DiemBomBo
  • Ngày gửi
Mình đang có dự định nuôi gà ác lấy trứng kết hợp với nuôi trùng quế đểu làm thức ăn cho gà... Ae tư vấn giúp minh cách đó có dc kho. Đầu ra cho trứng gà ác hiện nay có ổn đinh hay khả quan kho...???? CÁM ơnAE

Bác phải nói rõ bác ở đâu? Dự tính quy mô thế nào? Hướng đầu ra của sản phẩm ra sao chứ?

Cám ơn bạn. Mình ở Bình phước ban ạh. Mình dự tính ban đầu nuôi in ít khoảng 100 đến 200 gọi là thử nghiệm trước. Còn đầu ra minh sẽ tìm trại nào bao tiêu sp vừa tự tìm mối tiêu thụ xung quanh địa phương. Gf thì mình nuôi nhốt hoàn toàn bạn ạ. Ban đàu mình định nuôi gà đông tảo, nhưng vì số vốn, đầu ra và 1 số lý do nữa nên minh mới nghĩ ra nuôi gà ác lấy trứng bạn ạh. Mong ban góp ý giúp mình... mình rất cám ơn.

Cám ơn bạn. Mình ở Bình phước ban ạh. Mình dự tính ban đầu nuôi in ít khoảng 100 đến 200 gọi là thử nghiệm trước. Còn đầu ra minh sẽ tìm trại nào bao tiêu sp vừa tự tìm mối tiêu thụ xung quanh địa phương. Gf thì mình nuôi nhốt hoàn toàn bạn ạ. Ban đàu mình định nuôi gà đông tảo, nhưng vì số vốn, đầu ra và 1 số lý do nữa nên minh mới nghĩ ra nuôi gà ác lấy trứng bạn ạh. Mong ban góp ý giúp mình... mình rất cám ơn.
Cái quan trọng không phải là con gà nào mà đầu ra của loại gà nào được chuộng nhất hoặc được mua nhiều nhất!
Hôm trước tôi đi siêu thị thấy bán trứng gà ác là 36k/10 quả.
Gà ác là giống gà khỏe mạnh, ít bệnh tật nhưng nếu nuôi lấy trứng bán không thì không hiệu quả lắm, nên kết hợp ấp lấy gà con nuôi tầm 3 đến 4 lạng rồi bán cho nhà hàng làm gà tần thì lợi nhuận hơn

Cái quan trọng không phải là con gà nào mà đâu ra của loại gà nào được chuộng nhất hoặc được mua nhiều nhất!
Hôm trước tôi đi siêu thị thấy bán trứng gà ác là 36k/10 quả.
Gà ác là giống gà khỏe mạnh, ít bệnh tật nhưng nếu nuôi lấy trứng bán không thì không hiệu quả lắm, nên kết hợp ấp lấy gà con nuôi tầm 3 đến 4 lạng rồi bán cho nhà hàng làm gà tần thì lợi nhuận hơn
NHư vậy thì rất hay nhưng đầu ra ở mấy nhà hang thì minh vẫn mù tịt bạn ạh. Bạn có đầu ra ở mấy nhà hàng hây những chổ khác kho giúp minh với

Bài viết có nội dung tương tự

Back