Hỏi đáp Mô hình nuôi thỏ

• Thread starter caovuong
  • Ngày gửi
Em dang tìm hiểu về mô hình trang trại thỏ mà chưa có kinh nghiệm lẫn kỹ thuật chăm sóc cũng như dầu ra sản phẩm nên rất mong dược tư vấn ạ

Thỏ thì dể nuôi, sinh sản nhanh, thức ăn là thực vật, dễ tìm , dễ kiếm, rẻ tiền.... Nói thì nói thế , nếu nuôi nó lại thấy khó . Những vấn đề quan trọng là
1- Đầu ra không có ai bao tiêu cho mình đâu.
2- Thỏ cũng bệnh như gà vịt vậy.
3- Thức ăn phải chuẩn bị đầy đủ.....
4- Chuồng trại phải thoáng mát, sạch sẽ......v...v....
Hội tụ đủ những điều kiện trên bạn mới bắt tay vào nuôi. Còn không thì hãy tìm hiểu tiếp nhé, đừng càng vào nuôi...

Thỏ thì dể nuôi, sinh sản nhanh, thức ăn là thực vật, dễ tìm , dễ kiếm, rẻ tiền.... Nói thì nói thế , nếu nuôi nó lại thấy khó . Những vấn đề quan trọng là
1- Đầu ra không có ai bao tiêu cho mình đâu.
2- Thỏ cũng bệnh như gà vịt vậy.
3- Thức ăn phải chuẩn bị đầy đủ.....
4- Chuồng trại phải thoáng mát, sạch sẽ......v...v....
Hội tụ đủ những điều kiện trên bạn mới bắt tay vào nuôi. Còn không thì hãy tìm hiểu tiếp nhé, đừng càng vào nuôi...
»
Rất cám ơn về lời khuyên của bạn nhưng theo mìn tìm hiểu thì hiện nay có nhiều nơi dang triển khai hợp tác xã nuôi thỏ cơ mà,họ có thể hỗ trợ và tư vấn kỹ thuật chăm sóc , cũng như bao tiêu sản phẩm thì phải

Last edited by a moderator:
Bạn à... Tôi xin nói thật đây.....
Những họp tác xã, những điểm bao tiêu sản phẩm... Nói thì ai nói không được... Đến khi bạn có sản phẩm rồi bạn mới thấy cái khó của nó.
TÔI CAM ĐOAN VỚI BẠN HỌP TÁC XÃ NUÔI KIA< NÓ SẼ TAN RÃ TRONG THỜI GIAN GẦN ĐÂY THÔI

Back