mới lần đầu nuôi gà đả gặp nguy mọi người cứu gà e vs

tuấn hắc

Lữ khách
Gà e mới 4 ngày tuổi . ăn ít . Ủ rủ . Thấy có 1 ít phân trắng loãng . Và hay nằm ngủ . Với uống nhiều nước . Mọi người cho e cách điều trị . E cảm ơn .

Gà e mới 4 ngày tuổi . ăn ít . Ủ rủ . Thấy có 1 ít phân trắng loãng . Và hay nằm ngủ . Với uống nhiều nước . Mọi người cho e cách điều trị . E cảm ơn .
Mói nuôi mà gặp vậy cũng nãng, e có cho uống thuốc úm gà không, chụp ít hình lên sem di.

quang_siu_ga

Thành viên mới
em chưa có kinh nghiệm nuôi gà nhiều nhưng gà của có biểu hiện bị gà rù(newcatsle)rùi đó.em phán sai mong các bác đừng ném đá em nha

tuấn hắc

Lữ khách
em chưa có kinh nghiệm nuôi gà nhiều nhưng gà của có biểu hiện bị gà rù(newcatsle)rùi đó.em phán sai mong các bác đừng ném đá em nha
K phải chứ nv là gà của mk hết thuốc chữa rồi . 3h sáng lại có thêm vài con yếu dần chỉ uống nươc k ăn

[DOUBLEPOST=1458570266][/DOUBLEPOST]E

e có cho uống vtm ADE . Cho ăn bột . Nhưng diều gà toàn là nước
E cho ăn com ak, ánh sáng hoi yeu, sáng e ra thu y mua thuốc úm cho ga con, cho ăn thức ăn công nghiệp, tăng dộ sáng len, làm sem có j khac ko

Last edited:

vinhtdq1988

Nhà nông nghiệp dư
cho ún thuốc bột vitamin + kháng sinh pha vào nước.
Kiểm tra xem nhiệt độ có nóng quá không

tuấn hắc

Lữ khách
[QTEơn vinhtdq1988, post: 849073, member: 146584"]cho ún thuốc bột vitamin + kháng sinh pha vào nước.
Kiểm tra xem nhiệt độ có nóng quá không[/QUOTE]
E cam on
E cho ăn com ak, ánh sáng hoi yeu, sáng e ra thu y mua thuốc úm cho ga con, cho ăn thức ăn công nghiệp, tăng dộ sáng len, làm sem có j khac ko
E có cho ăn cám đấy chứ .voi chộn 1it tâm .e dùng bóng hồng ngoại
[DOUBLEPOST=1458610926,1458610778][/DOUBLEPOST][QcTE="vinhtdq1988, post: 849073, member: 146584"]cho ún thuốc bột vitamin + kháng sinh pha vào nước.
Kiểm tra xem nhiệt độ có nóng quá không[/QUOTE]
E có cho uông vitamin ade . Nhung ks thì chưa

tydeptrai

Thành viên mới
cho vai tấm hình, xem nhiệt độ trong chuồng ntn nóng quá, hay k đủ nhiệt độ, cho vài tấm hình mới dám phán, chứ ntn thi chịu

taynguyen

Sống là để cho đi
Gà cua anh bị stres rồi.. anh anh vs ho gà úm tại nơi yên tỉnh.. Để ý mèo..chuột..chó..... Anh fa gluco cho gà uống.. Cho gà ăn ít lại.. Ra tiệm mua một gói thuốc trị phân tráqng cho gà uống..bao giờ gà khỏi 3 ngày hảy làm vãcin.. Duy trì cho gà dung thuốc úm.. Chúc anh thành công.. Để ý toéi nhiẹte độ úm nha anh..đảm bảo kín gió nhưng thông thoáng và đủ nhiệt.