mới lần đầu nuôi gà đả gặp nguy mọi người cứu gà e vs

• Thread starter tuấn hắc
  • Ngày gửi
gà bạn mình nghĩ do mùa này nóng quá,thứ hai là bạn cho ăn tấm khi gà còn yếu sức đề kháng,khi bắt về k biết bạn có cho uống vitamin trước k và tuyệt đối là phải dùng cám viên loại gà con k cho ăn gì khác.mùa này k nên nhập gà nuôi bạn à.đợi qua mùa mưa thì ok hơn.hiện giờ nhập về thì tỉ lệ mất trắng đàn rất lớn.chúc bạn thành công lứa sau.và bạn nên tìm hiểu thời gian bắt gà nuôi nhé.mùa này chưa ai dám thả gà.vì tỉ lệ gà bệnh rất cao.chân thành.
Cảm ơn bạn .. gà mình chết hết rồi . Nản lắm 250 con chỉ còn 63 con

Last edited by a moderator:
gà bạn mình nghĩ do mùa này nóng quá,thứ hai là bạn cho ăn tấm khi gà còn yếu sức đề kháng,khi bắt về k biết bạn có cho uống vitamin trước k và tuyệt đối là phải dùng cám viên loại gà con k cho ăn gì khác.mùa này k nên nhập gà nuôi bạn à.đợi qua mùa mưa thì ok hơn.hiện giờ nhập về thì tỉ lệ mất trắng đàn rất lớn.chúc bạn thành công lứa sau.và bạn nên tìm hiểu thời gian bắt gà nuôi nhé.mùa này chưa ai dám thả gà.vì tỉ lệ gà bệnh rất cao.chân thành.

Theo bạn biết thì mùa này hay xảy ra những bệnh gì.
Bệnh xảy ra theo từng miền hay nhiều miền.
Cảm ơn lời chia sẽ của bạn để mọi người mà phòng ngừa.
cảm ơn bạn.
Cảm ơn bạn .. gà mình chết hết rồi . Nản lắm 250 con chỉ còn 63 con
Chia buồn cùng bạn.
Rút cuộc gà bị bệnh gì mà chết nhanh và nhiêu vậy. thường gà chết nhanh và nhiều chỉ có bệnh virut.
Bạn cố gắng tìm ra nguyên nhân để khắc phục cho những lần sau. mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp thôi bạn.

Theo bạn biết thì mùa này hay xảy ra những bệnh gì.
Bệnh xảy ra theo từng miền hay nhiều miền.
Cảm ơn lời chia sẽ của bạn để mọi người mà phòng ngừa.
cảm ơn bạn.

Chia buồn cùng bạn.
Rút cuộc gà bị bệnh gì mà chết nhanh và nhiêu vậy. thường gà chết nhanh và nhiều chỉ có bệnh virut.
Bạn cố gắng tìm ra nguyên nhân để khắc phục cho những lần sau. mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp thôi bạn.
Cái bệnh này gọi là bệnh gà chết toi.tự dưng nó chết vậy đó với số lượng và lây bệnh nhanh lắm.ở miền nam nó chỉ xảy ra mùa nắng nóng này là nhiều nhất,mưa xuống thì thả gà ra rất ok.mình k biết tên chính xác là gì hết bạn à.nó chỉ xuất hiện vào tháng 2 tháng 5 dương lịch.nếu bắt về nuôi mùa này thì tổn thất rất cao.thân bạn.

May ban cho minh hoi nuoi ga thang nao moi thuan loi vay
Minh moi chuan bi nuoi nen chua pit nhiu mog duoc chia se

Cám ơn bạn nhiêu nhá .
The0o mình nghĩ gà bạn bị bạch lỵ đấy.
bệnh này tỷ lệ chết rất cao
uống nước nhiều, ăn ít, đi phân loãng
gà mới ngày đầu về bạn nên mua kháng sinh amox pha cho uống.
bi giờ cũng thế.
chúc bạn cố gắn chăm không để chết thêm con nào nữa.

Back