Mọi người đang nuôi heo bằng nệm lót vi sinh cho mình ý kiến về máng ăn

• Thread starter truonghack
  • Ngày gửi
hiện mình đang xây dựng chuồng trại theo mô hình nuôi heo bằng nệm lót sinh học nhưng vấn đề đặt ra hiện tại là máng ăn, do nệm lót sẽ xẹp xuống nên mình không biết phải xây dựng máng ăn như thế nào, mọi người đã và đang dùng đệm lót để nuôi heo chia sẽ mình với.

Thằng này nó nói : Máu từ tủy sống
Bây giờ lại hỏi câu nuôi heo bằng máng ăn như thế nào ?
Câu hỏi quá đơn giản .

Thằng này nó nói : Máu từ tủy sống
Bây giờ lại hỏi câu nuôi heo bằng máng ăn như thế nào ?
Câu hỏi quá đơn giản .
đơn giản vậy bạn tl đi, ở ko đi lập những cái nick ngớ ngẩn, ko phải bị chủi như t'ró rồi lập nick mới, vẫn tiếp tục muốn lấy gạch xay nhà à?

thích nhất những thằng như thế này, chính tụi nầy góp phần biến 4rom thành bãi rác, với nhưng cmt lạc cmn chủ đề, ko bít tụi này ko có óc hay cái đầu cha mẹ sinh ra cho đủ chứ ko có tác dụng gì =))

đơn giản vậy bạn tl đi, ở ko đi lập những cái nick ngớ ngẩn, ko phải bị chủi như t'ró rồi lập nick mới, vẫn tiếp tục muốn lấy gạch xay nhà à?
Câu hỏi quá đơn giản và có quá nhiều người biết lại đầy trên google .
Tôi nói sai sao ? - Máu từ tủy sống ?
Nhòm cái mặt xinh thế lại trả lời là : Máu từ tủy sống . Buồn cười , ha ha

vậy bạn searching dùm mình phát được ko? nói miệng thì ai cũng nói được, nếu search có kết quả thì đâu cần lên đây làm gì đâu.

vậy đây là anh chàng motnua của chúng ta trong vỏ bọc của nick mới đấy à? sao ko spam bài tiếp ể thành thành viên VIP đi nhỉ =)), nhớ lại cái pm ibox buồn cười của pác quá, đúng là buồn cười, rảnh ko có chuyện làm tiếp tục làm anh hùng bàn phím nữa à?
Nhòm cái mặt xinh thế lại trả lời là : Máu từ tủy sống . Buồn cười , ha ha

vậy bạn searching dùm mình phát được ko? nói miệng thì ai cũng nói được, nếu search có kết quả thì đâu cần lên đây làm gì đâu.
Tôi biết - chắc chắn là tôi biết nhưng tôi không nói .
Tại anh đọc nhiều trên google với diễn đàn mà không chịu suy mà thôi chứ câu trả lời đôi khi nó nằm sau những gì mình đọc được và tìm thấy nếu bạn biết động nảo .

Tôi biết - chắc chắn là tôi biết nhưng tôi không nói .
Tại anh đọc nhiều trên google với diễn đàn mà không chịu suy mà thôi chứ câu trả lời đôi khi nó nằm sau những gì mình đọc được và tìm thấy nếu bạn biết động nảo .

vậy bạn làm ơn nói cái nghĩa phía sau nó đi, nói mồm làm j hả pác? =)) trước còn ở tây ninh khi tập huấn về mô hình dùng men balasa ở tân biên cả lớp tập huấn đều gặp phải vấn đề này.

vậy cho mình hỏi cái nảo của pác để làm gì mà nghĩ là t không có động nảo, ngay ừ cái pic đầu t đã nói rồi, chắc cái nảo của pác cũng chỉ để cho có như t quá =))

Theo tôi thì cứ làm mán ăn bằng nhựa thiết kế bằng cái đầu sao cho heo nó ăn ít và nhiều lần trong ngày lại dể vệ sinh .
Cứ ngày xưa mán gổ với heo thì ngày nay mán nhựa còn không thì máng inox , quan trọng là cai đầu mình thiết kết rồi đưa cho nhà máy họ làm . Mà tôi đoán anh có cái đầu thì không nói câu '' máu từ tủy sống '' - phải không ?

Theo tôi thì cứ làm mán ăn bằng nhựa thiết kế bằng cái đầu sao cho heo nó ăn ít và nhiều lần trong ngày lại dể vệ sinh .
Cứ ngày xưa mán gổ với heo thì ngày nay mán nhựa còn không thì máng inox , quan trọng là cai đầu mình thiết kết rồi đưa cho nhà máy họ làm . Mà tôi đoán anh có cái đầu thì không nói câu '' máu từ tủy sống '' - phải không ?
đúng là nảo pác để cho có giống t rồi, nhưng t khác pác chỗ t ko ngu tới nổi làm máng ăn cho heo mà bằng nhựa pác ạ, nếu pác thấy hơn ng với những câu nói của mình thì pác im đi là vừa rồi đó, nói thẳng với pác là t có dự định mua cái mán tự động rồi, nhưng chi phí hơi cao, nên ới tham khảo ý kiến mọi ng thôi, t thấy pác im đc rồi đó pác motnua ơi, dù pác thay mấy chục cái nick chỉ cần mở miệng thì ng ta đã bít pá là ai và ng như thế nào rồi.
còn cái nữa là hình như cái câu máu từ tủy sống của ai vậy pác? pác cho mình sinh cái link đến bài mà mình nói câu đó ddc ko? còn ko đưa đc thì chính là pác nói đó motnua ơi. =))

bạn ơi con loài nào có máu thì có tủy sống, tủy sống là nguồn gốc của máu bạn à.
đơn giản thôi, nếu bạn ko có máu thì ko có tủy sống,nếu bạn có tủy sống thì bạn bít suy nghĩ. :)
Tìm ra rồi nhé !
Không thêm không bớt chữ nào hết nha .
Nhựa thì có 5 ,7 loại nhựa . Tôi tin chắc là làm mán ăn bằng nhựa cho heo là một việc không sai với mô hình nuôi heo đệm lót . Còn dùng máng ăn tự động bằng inox tốn cả bạc triệu chưa chắc có hiệu quả bằng máng nhựa tự chế , Máng ăn tự động đó lỗi thời rồi , chế ra để tiết kiệm công sức và số lần cho heo ăn - làm cho heo ăn nhiều hơn nhưng đó chính là cái yếu kém của cái máng ăn tự động . Heo ăn ít mà nhiều lần tốt hơn hay là ăn no rồi nằm , Cái nào lợi hơn và thực tế hơn .
Máng ăn tự động chỉ dùng cho trang trại nghìn con thôi chứ vài con thì sài chi cái đó cho '' lỗ vốn '' .

Tìm ra rồi nhé !
Không thêm không bớt chữ nào hết nha .
Nhựa thì có 5 ,7 loại nhựa . Tôi tin chắc là làm mán ăn bằng nhựa cho heo là một việc không sai với mô hình nuôi heo đệm lót . Còn dùng máng ăn tự động bằng inox tốn cả bạc triệu chưa chắc có hiệu quả bằng máng nhựa tự chế , Máng ăn tự động đó lỗi thời rồi , chế ra để tiết kiệm công sức và số lần cho heo ăn - làm cho heo ăn nhiều hơn nhưng đó chính là cái yếu kém của cái máng ăn tự động . Heo ăn ít mà nhiều lần tốt hơn hay là ăn no rồi nằm , Cái nào lợi hơn và thực tế hơn .
Máng ăn tự động chỉ dùng cho trang trại nghìn con thôi chứ vài con thì sài chi cái đó cho '' lỗ vốn '' .
bạn cho cái link kìa, trích dẫn ai cũng trích mà muốn sửa chữa như thế nào thì sửa, còn cái link thì chắc như bắp nhé, pác đùa t à? đưa ra cái trích dẫn nói là cái link, chắc pác nói t là con nít à?
à mà nếu lỗ vốn thì chắc ko ai dùng máng ăn tự động, nữa đâu pác một nữa ơi,
mà t đang thất ất sao pác ko dùng nick motnua nữa mà dùng cái nick mới vậy ạ? =))

Nè thì lick : http://agriviet.com/threads/giong-bo-cau.217420/page-3
Gần lỗ thôi . Máng ăn tự động dể lỗ hơn cái mán thông dụng .
Họ dùng vi tiết kiệm công sức với máng tự động thích hợp với nền bê tông và phòng lạnh hơn là phòng có đệm lót .
Theo tôi nếu như thời gian thì dùng máng tự chế bằng nhựa hay inox thì tốt hơn .

Nè thì lick : http://agriviet.com/threads/giong-bo-cau.217420/page-3
Gần lỗ thôi . Máng ăn tự động dể lỗ hơn cái mán thông dụng .
Họ dùng vi tiết kiệm công sức với máng tự động thích hợp với nền bê tông và phòng lạnh hơn là phòng có đệm lót .
Theo tôi nếu như thời gian thì dùng máng tự chế bằng nhựa hay inox thì tốt hơn .
cám ơn bạn ơi, mình cố hướng giải quyết rồi, như thế này: trong chuồng nên để đệm lót 2/3 diện tích, 1/3 diện tích còn lại xây nên bê tông, chỗ đó vừa làm chỗ xây máng ăn uống, vừa làm chỗ cho heo tránh nóng vào mùa khô khi nhiệt độ đệm lots lên cao, nhờ 1 chú chủ trại heo bên đồng nai hướng cho đi, vì chú ấy cũng đang dùng đệm lót.

Back