Hỏi đáp Mọi người giúp đở bệnh ở Bồ Câu con.

• Thread starter thanhkinhcm
  • Ngày gửi

Mọi người giúp đở em, bồ câu con nhà em được 10 ngày tuổi mà nó bị như trong hình.
Thanks anh em :)

Vậy mình khắc phục sao bác?? nhìn thấy tội nghiệp quá .. Bồ câu con nhìn i như là bị bệnh xà mâu vậy đó. Kì dữ lắm.

Vậy mình khắc phục sao bác?? nhìn thấy tội nghiệp quá .. Bồ câu con nhìn i như là bị bệnh xà mâu vậy đó. Kì dữ lắm.
Mới đây trong diễn đàn cũng có bài đăng về hiện tượng này, bác tìm thử rồi đọc sẽ đầy đủ hơn đấy !

bat ra nuoi rieng thoi.
Không cần cẩn thận đến nỗi nuôi riêng đâu, vì ai nuôi, chắc bạn này nuôi ít nên khó ghép, người nuôi chưa chắc đã sống được.
Theo tôi bạn sau khi cho ăn ngày 2 bữa thì khi con bố mẹ mớm mồi cho chim con xong thì lấy 1 cái dây giun buộc mỏ chim lại, không nhổ lông con được, đến lúc cho ăn lại cởi ra, chịu khó khoảng 10-15 ngày nữa là có thể bán hay thịt được.

Chịu khó mua cái thuốc chống nhổ lông cho gà để trộn vô thức ăn . Thực ra cái thuốc đó nó cũng chỉ là bổ sung vitamin và khoáng ( chủ yếu là canxi ) cho chim bố mẹ .
Nếu bạn k tiện mua thì ra tiệm thuốc tây mua cái loại poly vitamin về pha loãng với nước cho chim bố mẹ uống , với trong chuồng nhớ để thêm hũ canxi ( vỏ trứng đập nhỏ cỡ 1 x 2 mm trộn với cát nữa ) cho chim lớn ăn. Đủ chất nó sẽ k mổ lông con đâu.

Back