Mọi người giúp em về cân nặng của gà với

• Thread starter taplaman
  • Ngày gửi
Tìm mãi trên google mà không thấy, mọi người giúp em với nhé.
Em có đàn gà tự nuôi khoảng 1 tháng tuổi mà nhìn thấy nó nhỏ quá mà em không biết kích thước như vậy có phù hợp chưa, nhìn to hơn gà mới nở không bao lâu:7^::7^:. Mỗi ngày em cho nó ăn 3 lần, về thức ăn thì em trộn thức ăn mua ở tiệm + tấm đã được nấu với tỉ lệ 1:1.
Mọi người cho em hỏi trọng lượng của gà 1 tháng, 2 tháng, 3 tháng tuổi là bao nhiêu là thích hợp nhất và ứng với thời gian nuôi bao nhiêu tháng.
Còn đây là 1 hình của em nó.

Bạn nuôi gà gì mà 1 tháng nhìn giống mới nở quá vậy bạn? Đây là giống gà nòi hay gà gì vậy? cha mẹ nó trạng bao nhiêu ký?
Nếu gà thường thì cũng phải 250-300 gam chứ.

Gà nhà em mẹ nòi, cha gà ta, 18 ngày mà bự hơn của gà của bác nữa.

Với cách cho ăn của bạn thì vậy là đúng rồi.
Nhưng đàn gà dù nhỏ mà gà rất đẹp, lông lá gọn và gà cứng cáp, khoẻ.
Có thể bạn cho ăn chung với gà mẹ nên nó mới như vậy. Gà này mà bạn thả ra vườn cho gà mẹ dẫn đi ăn thì lớn nhanh và khoẻ lắm đó.

Gà bạn to và sõi đấy....gà tôi đang úm 15 ngày cũng như vậy, lông, độ sõi thì không bằng

Tìm mãi trên google mà không thấy, mọi người giúp em với nhé.
Em có đàn gà tự nuôi khoảng 1 tháng tuổi mà nhìn thấy nó nhỏ quá mà em không biết kích thước như vậy có phù hợp chưa, nhìn to hơn gà mới nở không bao lâu:7^::7^:. Mỗi ngày em cho nó ăn 3 lần, về thức ăn thì em trộn thức ăn mua ở tiệm + tấm đã được nấu với tỉ lệ 1:1.
Mọi người cho em hỏi trọng lượng của gà 1 tháng, 2 tháng, 3 tháng tuổi là bao nhiêu là thích hợp nhất và ứng với thời gian nuôi bao nhiêu tháng.
Còn đây là 1 hình của em nó.

gà mình được 80 ngày gà nặng 1kg2 đến 1kg4, mà nhìn con gà nó nhỏ tí xíu ah.

co ai biet trong luong ga tha vuon 1 -2-3-4 thag tuoi la bao nhju qua tung thang la phu hop khong

Còn tùy giống gà nữa mà quan trọng là đồng đều tới giai đoạn thúc thì lớn thôi mà

gà 2 tháng tuổi của tui lớn không đều mọi người ơi.ai có kinh nghiệm nuôi chỉ với
»
gà 2 tháng tuổi của tui lớn không đều mọi người ơi.ai có kinh nghiệm nuôi chỉ với

File đính kèm

147.7 KB · Lượt xem: 152

Back