Mong mọi người giúp bệnh của gà

• Thread starter tintin93
  • Ngày gửi
xin a/c các bác giúp em cái.e có đàn gà ta lai nòi được 2tháng cách đây tầm 1tuần e có tiêm vaccin new chuẩn bị tiêm tụ huyết trùng mà sáng ra thấy có mấy con bị trệt đi cà nhắc,chân khô.có con bị liệt nằm ko đi đc.thăm khám thấy gà ỉa phân nhão nhiều nước có con đi ỉa mầu trắng cà phê sữa ở giữa có màu đỏ như máu e đã cho uống thuốc ampi coli+step.cách li những con trệt.gà vẫn ăn uống bình thường.giờ phân gà mấy con bệnh chuyển sang màu xanh bao quanh màng trắng 1/2 phân khô ko tiêu chảy.xin mn ai có kinh nghiệm chủ giùm e bệnh gì e nghi có phải do tiêm vacin new.e tiêm vacin nội liều 20c đúng liều.trước khi tiêm e đã cho uống gluco+vitaminc trước 2ngày.cám ơn a/c các bác mong giúp đỡ

bạn có làm new F và New Lasota lúc nhỏ trước khi tiêm New hệ I k
cám ơn bạn.gà mình lúc 3ngày tuổi có nhỏ lasota 1lần xong gà bị yếu đi mình ko dám nhỏ lần 2 chỉ tiêm kháng thể 2lần lúc 20ngày và 35ngày xong gà bị gum thiệt hại gần 20%.hôm rùi tiêm new lúc 50 ngày.lúc tiêm gà khỏe mạnh tiêm xong 1tuần mới bị như vậy.gà ko bị chảy nước mắt mũi khò khè chỉ đi ỉa phân loãng có máu giờ chuyển sang phân khô xanh chân liệt 1chân chân khô mình đã cho uống ampi coli+step gà đã bt chỉ vài con bị như vậy thui.

cái này thì mình potay ! k giúp dc gì cho bạn !!! chứ lúc đầu mình đoán là gà bị sock new hoặc bạn chích lúc gà yếu !

Bài viết có nội dung tương tự
  • Hỏi :bồ câu chết nhiều
    • Thread starter channuoikholam
    • Ngày gửi
  • Cần giúp gấp
    • Thread starter lêvănThê´
    • Ngày gửi
  • Cấp Cứu gấp đàn gà..
    • Thread starter lêvănThê´
    • Ngày gửi
  • CÁCH PHÒNG CHỐNG NEWCATSLE Ở GÀ TA
    • Thread starter GA TA PHUNG DAU SON