Mua bán bồ câu thịt và giống

• Thread starter dinh huy
  • Ngày gửi
Nếu đúng như bạn đã thành công với bộ máy ấp trứng và nuôi chim non thì thật đáng nể.chúc mừng bạn! mình rất quan tâm và muốn đặt bạn làm một bộ có được không? cho mình biết giá thành trọn bộ. hãy trả lời cho mình nha. Vinh ĐT;0909.466.269

máy ấp trứng bồ câu chuyên nghiệp giá : 29.700.000
máy nuôi chim con mới nở không cần mẹ giá : 20.200.000

nếu các bác muốn biết rõ hơn kĩ thuật nuôi bồ câu của em thì xin hẹn gặp các bác vào buổi họp mặt của diễn đàn vào chủ nhật này

Vụ này sao rùi các bác?
Bác nào nuôi bồ câu mà đi offline nghe bac dinh huy nói thấy thế nào?
Bác dinh huy nói có thuyết phục ko?
Để em còn biết đường mua giống của bác ấy về cải thiện giống của mình nữa.

Cảm ơn bạn,mình rất muốn tìm hiểu về nguyên lý hđ và cách vận hành bộ máy của bạn vậy bạn có thể cho mình tham quan máy và trại chim đươc không? nếu được mình sẽ thu xếp thời gian ,bạn nhớ cho mình biết đc cụ thể nha.Rất mong được hợp tac với bạn.

xin bác cho thêm thông tin về máy ấp và nuôi chim, em nghĩ bác sẽ bán đc nhiều trên diễn đàn này đó. Mong tin bác

chủ đề hấp dẩn quá em cũng mới tập nuôi bồ câu mong anh "dinh huy" chia sẽ kinh nghiệm cho bà con mình áp dụng với ,chuyến này em phải học nhiều ở a Huy rồi

e đang quan tâm máy ấp trứng đây ,xin bác cho biết máy này ấp được bao nhiêu quả và nó vận hành thế nào mà giá 29.700.000 vậyác ờ tin bơ ,ch

tình hình theo em biết là bác Huy đang quảng cáo bán máy ấp trứng bc và tự nuôi bồ câu không cần bố mẹ, em cũng đang có nhiếu thắc mắc về dòng sản phẩm mới này, đang rất mong thêm thông tin từ nhà sản xuất, cũng có cùng câu hỏi như bác Tâm CuChi là máy ấp đc bao nhiêu trứng, tỉ lệ đạt %, nuôi con thế nào mà giá đến 30 triệu. E nghĩ câu hỏi này không chỉ riêng em

máy ấp 1000 trứng bồ câu giá 29.700.000đ
tỉ lệ nở ngang bằng so với mẹ ấp và có thể hơn vì không bị bố mẹ đạp bể trứng...
tỉ lệ chim con sống chắc chắn là cao hơn mẹ vì không bị bố mẹ đạp chết.

Bác dinh huy ứng dụng được máy ấp trứng va nuôi con vào nghanh chăn nuôi bồ câu thật đáng nể, minh cũng nuôi bồ câu nên rất quan tâm đến vấn đề năng suất. Cuối tuần sau xin phép bác dinhhuy để tham quan cơ sơ của bác và trao đổi học hỏi được không.
Máy ấp trứng bồ câu thì mình biết vì thực tế chỉ cần máy ấp trứng bình thường setting nhiệt độ thích hợp (37-37.5) và độ ẩm thích hợp thì trứng sẽ nở. Nhưng máy nuôi con thì quá tuyệt vì hiện tại mình biết dùng máy ấp trứng bồ câu chăng nữa thì khoản 5 ngày trước khi nở thì phải đưa cho chim bố mẹ nuôi vì trước 7 ngày tuổi chim con không thể sống nếu không được chăm bằng sữa từ diều chim bố mẹ.
Bac dinhhuy cho minh hoi nếu mua máy nuôi con không thôi thì đủ rồi đúng không, hay cần phải mua chất abc gì thêm để thay thế sữa bc bố mẹ.(tức là đầu tư 1 lần cho máy nuôi con hay nhiều lần cho chất dinh dưỡng ban đầu cho bc). Nếu cần chất thay thế sữa mẹ thì mắc không có ảnh hưởng đến sức khoẻ con người không (vì nghe nói các trại bên TQ có chất này)
Nếu được xin mua 1 máy nuôi con.

máy ấp 1000 trứng.sử dụng hệ điều hành cao cấp của USA. dòng máy này có khả năng kiểm soát và điều chỉnh nhiệt độ ấp, nhiệt độ máy , nhiệt độ trứng, nhiệt độ ngoài, thời gian ấp, thời gian đảo trứng, thời gian phun sương, độ ẩm ấp, độ ẩm máy, và hệ thống quạt ẩm, quạt khô,quạt nóng, quạt mát...
tất cả các hệ thống trên được sử dụng nhằm mục đích tạo ra một môi trường mới hoàn toàn giống với môi trường ấp nở của chim bố mẹ.

các loại máy ấp trứng như bác nói ấp trứng bồ câu vẫn nở nhưng tỉ lệ chim con sống không cao, do loai máy này không tạo ra được môi trường giống với môi trường của chim bố mẹ, nên chim con nở ra rất yếu, còn với máy ấp trứng chuyên dụng cho bồ câu của trại chúng em thì khác, nó tạo ra được môi trường hoàn toàn giống với môi trường của chim bố mẹ nên chim con nở ra sức đề kháng rất cao, và chúng ta có thể nuôi sống chúng bằng máy nuôi con mà không cần đến chim bố mẹ.
còn thực phẩm dinh dưỡng là chất dùng để thay thế cho sữa diều của chim bố mẹ, thực phẩm dinh dưỡng này chắc chắc không gây hại cho con người, thậm chí chúng ta cũng có thể dùng được như một loại vitamin,và nó hoàn toàn không phải xuất xứ từ TQ như bác nghĩ đâu. cái này do trại em đã nghiên cứu và chế tạo ra từ những chất được phép lưu hành rộng rãi ở VN.như vậy chắc các bác yên tâm rồi chứ.
theo như tính toán của trại em thì các bác chỉ cần đầu tư 1kg là có thể sử dụng cả năm với quy mô khoảng 1000 cặp bồ câu bố mẹ

vậy thì tốt quá. Mở ra 1 hướng mới để phát triển nghanh nuôi bồ câu.
cảm ơn bác trả lời. Hôm sau xin phép lên chổ bác trao đổi, học hỏi

Bác có thể cho bà con xem hình sãn phẫm đc hông bác, nhân tiện cho em hỏi, hệ điều hành USA là hệ điều hành gì

Chủ topic cho xin hình ảnh về trang trại, máy ấp trứng và nuôi con đi. Mình đang quan tâm.

Hình như công nghệ nuôi 100 cặp chim bố mẹ mổi tháng cho ra 110 cặp chim non là phải mua kèm cái máy ấp và nuôi con giá 49.900.000 đ phải không bác, vậy cho bà con không phải nát óc suy nghĩ nữa, he he,

Máy này hoạt động thế nào mà giá cao quá he các bác? Chứ máy ấp vịt nhà mình chỉ có 1.500.000 đồng à. Hi hi , buồn thật.

Back