Mua/bán Gà Đông Tảo - tất cả vào đây nào!

• Thread starter phước an
  • Ngày gửi
Bạn ơi, bạn ở đâu vậy, mình muốn mua 1 cặp làm giống chơi...mà hiện nay lừa đảo nhiều quá, hic, thấy gà bạn đẹp :D bạn giúp mình 1 lần dc ko

Mình ở Hải Dương bạn ạ, cách nhà anh Việt 60km, ngày xưa mình mua gà giống của anh Việt - con trống là con của Quan Vân Trường đó bạn, nó ra con đẹp lắm, đàn gà này mình có 37 con nhưng có khoảng 20 con gà đẹp để làm giống, có 14 con gà trống thì đến 10 con chân to, đỏ chót và đặc biệt là có con chân to đột biến như hình bạn thấy đó. Bạn ở xa quá chứ nếu gần thì anh em giao lưu được ngay thôi.
Anh Việt vào xem cho ý kiến về các cháu của Quan Vân Trường xem sao nào! 10 thằng cháu của Quan Vân Trường đẹp lắm anh nhé, khỏe kinh khủng luôn, chạy như vận động viên điền kinh! hê hê.

Mình ở Hải Dương bạn ạ, cách nhà anh Việt 60km, ngày xưa mình mua gà giống của anh Việt - con trống là con của Quan Vân Trường đó bạn, nó ra con đẹp lắm, đàn gà này mình có 37 con nhưng có khoảng 20 con gà đẹp để làm giống, có 14 con gà trống thì đến 10 con chân to, đỏ chót và đặc biệt là có con chân to đột biến như hình bạn thấy đó. Bạn ở xa quá chứ nếu gần thì anh em giao lưu được ngay thôi.
Anh Việt vào xem cho ý kiến về các cháu của Quan Vân Trường xem sao nào! 10 thằng cháu của Quan Vân Trường đẹp lắm anh nhé, khỏe kinh khủng luôn, chạy như vận động viên điền kinh! hê hê.

rất đẹp, rất đồng đều, con trống e bắt đợt đó h chắc phũ lắm rồi nhỉ :D. Đầu tư trang trại đi, đợt này đầu ra chất lượng ít mà kém chất lượng thì nhiều, gà được thế này thì cứ yênt âm mà làm :)

rất đẹp, rất đồng đều, con trống e bắt đợt đó h chắc phũ lắm rồi nhỉ :D. Đầu tư trang trại đi, đợt này đầu ra chất lượng ít mà kém chất lượng thì nhiều, gà được thế này thì cứ yênt âm mà làm :)

Em cũng đang tính nhân giống nhiều hơn nữa anh ạ, đàn gà này thì có được 20 con cả trống lẫn mái theo em là đủ tiêu chuẩn để làm giống được anh ạ, trông thế thôi nhưng con trống đầu đàn cũng được khoảng hơn 1 kg rồi đấy, còn lại các con khác nhỏ hơn nhưng cũng là gà đẹp. Chân đỏ chót, chạy nhanh nhưng vẫn nhìn thấy hình dáng của gà ĐT anh ạ, về nhà nhìn bọn chúng ăn mà thik cả mắt.

về nhà chụp vội mấy ảnh lúc đang say nên nhìn hơi lởm :wacko:

mái khủng 3.5kg

zai già vẫn rất xung, đuổi mái như điên :D

Mấy cặp trống mái tơ mới được tuyển vào cung, tuy tơ nhưng cặp chân rất khủng :)

vừa về nhà trưa nay tranh thủ chụp vội mấy ảnh up lên ae xem chơi :)

hàng lối ngay ngắn lũn cũn đi kiếm ăn cái nào :)), đàn này > 5 tháng, trông thế này mà toàn 2.8kg, 3kg đó ae ah

Cặp trống tơ 4.5kg, mái tơ lứa đầu :)

nóng quá rúc gốc cây bới giun ăn cho mát ruột ^_^
|
Đàn 4 tháng tuổi đang ngơ ngáo tìm lối vào chuồng :D

mình có con mái 4kg1 mà bị trộm hôm trước rồi.mà có điều do quá mập nên nó hết đẻ lun.hihi.
tài sản hiện tại còn một con mái đẻ và hai con mái tơ cũng đã bắt đầu đẻ. còn con trống thì mượn con trống tơ màu xám tro của thằng em,chỉ vừa mới biết đạp.đã đem vào lò ấp vài trứng và kiểm tra đã có trống.(hên quá không bị vô sinh như con gà trống của thằng bạn).ngoài ra còn thêm được một chục con gà mái giò làm giống(hậu duệ của con trống cồ trước).tướng tá tụi này ok vì tuyển lựa để làm giống mà.hehehe. sr vì không có hình...vì mấy bữa nay bận quá chưa có thời gian chụp.khi nào chụp sẽ úp lên ngay...hihihi

Nhờ a e đánh giá giùm

Bạn quê ở đâu? công tác ở chỗ nào HN vậy? mình và anh Việt - Phước An cũng ở HN đấy, rất hoan nghênh bạn tham gia diễn đàn!

Chào Đậu Đỏ, chào Việt,
Xin làm quen với a e lâu rồi mà bây h mới quay trở lại topic giao lưu được.
Mình đang làm ở Kim Mã, quê thì ở Hải Phòng, quê ngoại ở Hải Dương, coi như đồng hương với cả 2 a e nhỉ :)

Đây là lần đầu nuôi gà ĐT, không biết có phải gà chuẩn không nữa, cá nhân mình thấy cứ lai lai thế nào ấy (nếu so với gà của a e up lên đây). Nhờ Việt và Đậu Đỏ cho mình xin vài lời nhận xét chân thành nhé!
Để tiện cho a e đánh giá mình up ít ảnh mình chụp đàn gà ĐT nhà mình (Mua ở HY lúc khoảng 17 ~ 25 ngày tuổi, 10 con chết 1, còn 9). Tính đến nay được khoảng 4 tháng ~ 4 tháng 10 ngày). Nhà mình chỉ cho ăn cám trong 3 tháng đầu (thấy bảo 3 tháng đầu nên cho ăn như thế cho nó mượt gà). Sau đó thì cho ăn thóc, rau bèo trộn cám gạo, cơm nguội, thỉnh thoảng cho ăn giun với cá, ốc... Trọng lượng: Trống 1.9 ~ 2.2 kg (2.2 kg là con trụi lông ấy), mái 1.4 ~ 1.7kg. Mấy con này chắc thuộc type chân dài, con nào con ấy chân dài lắm, chân cũng khá to (chụp ảnh lên nhìn không được to như thực tế)

Con gà trụi nặng nhất đàn:

Mấy em gà mái:

Một số ảnh khác

Rất vui được giao lưu, học hỏi với a e.
Hẹn gặp Đậu Đỏ và Việt 1 ngày gần nhất trên HN.

Last edited by a moderator:
chào bạn, có gì ntin cho mình lúc nào tiện ae cafe :). Mình làm khu Trung hòa, cũng gần chỗ bạn.

Về gà thì mình nghĩ mức độ lai hơi nhiều, nhìn giống gà hồ hơn gà đt...dù sao cũng là 1 khoản học phí ko lớn, nuôi lớn biếu bố vợ sau lại nâng cấp đàn gà lên dần dần :D

--------

bác nào ở HCM muốn bán gà thịt thì tham khảo bác này, nhu cầu cao thu gom sl lớn, mình lang thang thấy thôi chứ cũng ko quen :)

http://agriviet.com/home/threads/139832-Mua-Ga-Dong-Tao-Thit-LH-0907960314

Last edited by a moderator:
Chào Đậu Đỏ, chào Việt,
Xin làm quen với a e lâu rồi mà bây h mới quay trở lại topic giao lưu được.
Mình đang làm ở Kim Mã, quê thì ở Hải Phòng, quê ngoại ở Hải Dương, coi như đồng hương với cả 2 a e nhỉ :)

Đây là lần đầu nuôi gà ĐT, không biết có phải gà chuẩn không nữa, cá nhân mình thấy cứ lai lai thế nào ấy (nếu so với gà của a e up lên đây). Nhờ Việt và Đậu Đỏ cho mình xin vài lời nhận xét chân thành nhé!
Để tiện cho a e đánh giá mình up ít ảnh mình chụp đàn gà ĐT nhà mình (Mua ở HY lúc khoảng 17 ~ 25 ngày tuổi, 10 con chết 1, còn 9). Tính đến nay được khoảng 4 tháng ~ 4 tháng 10 ngày). Nhà mình chỉ cho ăn cám trong 3 tháng đầu (thấy bảo 3 tháng đầu nên cho ăn như thế cho nó mượt gà). Sau đó thì cho ăn thóc, rau bèo trộn cám gạo, cơm nguội, thỉnh thoảng cho ăn giun với cá, ốc... Trọng lượng: Trống 1.9 ~ 2.2 kg (2.2 kg là con trụi lông ấy), mái 1.4 ~ 1.7kg. Mấy con này chắc thuộc type chân dài, con nào con ấy chân dài lắm, chân cũng khá to (chụp ảnh lên nhìn không được to như thực tế)

Con gà trụi nặng nhất đàn:

Mấy em gà mái:

Một số ảnh khác

Rất vui được giao lưu, học hỏi với a e.
Hẹn gặp Đậu Đỏ và Việt 1 ngày gần nhất trên HN.

Chào bạn!
Nếu nhìn hình bạn chụp thì mình cũng có chung ý kiến giống anh Việt là gà của bạn không được đẹp lắm, nhìn giống gà hồ hơn gà Đông Tảo, hợn nứa mình nói thật bạn đừng nghĩ là mình chê nhé nhưng bây giờ mà mua gà ở Đông Tảo thì khó mua được gà đẹp lắm mà lại giá đắt nữa. gà của bạn chie như những con gà lai của mình thôi, bố mình cho lai 50% ĐT + 50% gà ta để lấy gà thịt( vì ko dám ăn gà ĐT - tiếc lắm, hi hi). Rất vui khi được giao lưu với bạn và mong rằng sẽ có 1 buổi cafe để anh em giao lưu sớm. Mình thì làm việc tại KCN Hà Nội - Đài Tư bên Gia Lâm cơ - anh Việt xem thu xếp 1 buổi cafe đi nhỉ! Cũng lâu lâu rồi anh em mình ko cafe!

FAO cảnh báo khủng hoảng nguồn cung từ chăn nuôi

Thế giới đang đứng trước nguy cơ khủng hoảng về nguồn cung cấp THỰC PHẨM TỪ CHĂN NUÔI chỉ trong vài thập kỷ tới.
Để đối phó với căng thẳng này, ngay bây giờ các nước, đặc biệt là những nước đang phát triển, cần tìm kiếm giải pháp bền vững về chăn nuôi.
Trên đây là lời cảnh báo của Tổ chức Lương Nông Liên hợp quốc (FAO) trong báo cáo về tình hình chăn nuôi thế giới năm 2011, công bố ngày 15/12.
Báo cáo cho biết hiện thế giới chưa có giải pháp khả thi về công nghệ hoặc về kinh tế trong chăn nuôi để có thể cung cấp một số lượng lớn các sản phẩm thực phẩm từ chăn nuôi đáp ứng nhu cầu đang tăng rất nhanh của các thành phố trong quá trình đô thị hóa.
Các sản phẩm protein động vật hiện chiếm 12,9% tổng lượng calo tiêu dùng toàn cầu và 20,3% ở các nước đang phát triển. Vào năm 2050, mức tiêu dùng protein động vật sẽ tăng thêm 2/3, đặc biệt ở các nước đang phát triển.
Nhu cầu này có thể được đáp ứng một phần nhờ gia tăng chăn nuôi quy mô lớn. Tuy nhiên, chăn nuôi quy mô lớn đã trở thành mối đe dọa với môi trường, đặc biệt làm ô nhiễm nguồn nước ngầm, tăng lượng khí thải gây hiệu ứng nhà kính đồng thời cũng gia tăng nguồn gây bệnh cho con người.
FAO nhấn mạnh các thách thức chủ yếu ngành chăn nuôi phải đối mặt là đảm bảo vật nuôi khỏe mạnh vì khi số lượng vật nuôi tăng lên, nguy cơ các loại bệnh cũ và mới xuất hiện có nguồn gốc từ vật nuôi đe dọa con người cũng tăng lên.
Thách thức khẩn cấp đối với sản xuất lớn trong chăn nuôi là phải đảm bảo sự lành mạnh của môi trường, bao gồm giảm mức độ ô nhiễm từ chất thải và khí thải gây hiệu ứng nhà kính, giảm nguồn nước và ngũ cốc sử dụng để chăn nuôi và tái chế hiệu quả các phụ phẩm chăn nuôi.
Ngoài tăng quy mô chăn nuôi, việc cải thiện hiệu quả của các hệ thống chăn nuôi hiện nay cũng đã trở nên cấp thiết.
Một giải pháp khả thi đáp ứng cả hai yêu cầu này trong thời gian trước mắt cũng là một thách thức lớn đối với cả các nước phát triển và đang phát triển vì cần nguồn vốn đầu tư lớn và các chính sách hỗ trợ thích hợp./. Theo TTXVN/Vietnam+

<tbody>
</tbody>

=> THẾ NÀY THÌ AE NÔNG DÂN CỨ YÊN TRÍ MÀ MÚC CHỨ CÒN GÌ NỮA NHỈ ^^

[video=youtube;0ImuLt1RZeo]http://www.youtube.com/watch?v=0ImuLt1RZeo[/video]
có ít gà của nhà mới quay..mọi người cùng cho ý kiến nha

Ở trong đó bạn không mua được gà à? Xa quá chứ nếu thuận tiện thì anh em ngoài này ủng hộ bạn ngay. Buồn nhỉ?
trong này gà lai ko anh à.nuôi 1 năm rồi mà có hơn 3kg. chân to hơn ngón chân cái tí :((((

trong này gà lai ko anh à.nuôi 1 năm rồi mà có hơn 3kg. chân to hơn ngón chân cái tí :((((

Anh em trong đó xem có ai quen hay nhờ ai đó mua gà ngoài nay chuyển vào cho yên tâm, chứ nuôi gà lai thì chán lắm, và đặc biệt là nuôi gà ĐT mà chân bé không được như mình mong muốn thì chán lắm, thà nuôi gà đòn bê đi đá thik hơn!

nếu k ngại đi xa bạn có thể xuống Bình Phước.nhà mình có 1 cơ sở ở đó..

từ chỗ của nhuttruong xuống Bình phước cũng không quá xa mà, mua gà của Duy cũng khá ok - theo mình là vậy. Duy xem hỗ trợ bạn ấy nhé, mình với anh Việt không có điều kiện để chuyển gà đi xa như vậy!

Back