Mua Gà Đông Tảo ở đâu uy tín

• Thread starter Tuấn Gà
  • Ngày gửi
Mình tên là Tuấn sinh ăm 1984 ở cầu giấy hà nội . 4 tháng trước mình có mua 30 con gà đông tảo 1 tháng tuổi của trại gà Ông Phúc ở xã Đông Tảo huyện Khoái Châu thành phố Hưng Yên với giá là 230 ngìn 1 con . Trước khi mua mình đã hỏi kĩ đây có phải là gà đông tảo thuần chủng không , thì ông Phúc bảo là gà thuần chủng 100% ,và mình đã mua 30 con về nuôi . Vì mình nghĩ ông phúc đã được lên ti vi vtc1 nên mình tin tưởng , sau 3 tháng nuôi với bao tâm huyết và lòng yêu gà mình đã chăm sóc chu đáo , cho ăn cám công nghiệp và thỉnh thoảng lai cho ăn thêm ít thịt , nhưng khi nuôi lớn mình cảm thấy những chú gà đông tảo hình như là gà lai vì chân vàng khè không như gà đông tảo thuần chủng chân đỏ ngón mẫm . mình có gọi điện nhắn tin và được nhận câu trả lời là 1 đàn gà chỉ được 1 vài con chân to thôi mình hỏi lại là nếu mình nuôi to có mua lại gà cho mình không thì bảo là phải nuôi 10 tháng thì mới mua lại .
Mất rất nhiều tâm huyết nhưng mấy hôm trước mình lại về xã đông tảo 1 chuyến nữa và có hỏi thăm về trại gà ông phúc , Nhưng mọi người ở đó bảo trại đó thì làm gì có gà toàn gà mua về rồi bán lại . họ mua mấy con gà già chân to về bầy rồi mua gà con về bán . Quảng cáo trên ti vi trại to lắm nhưng về thì có vài con gà , Giờ tìm gà thuần chủng khó quá , ai đã từng nuôi gà đông tảo thì cho ý kiến nhé , và địa chỉ bán gà uy tín và chuẩn nhé .
đây là gà nhà mình mua của trại gà ông phúc được 4 tháng

theo em thì a có thể xuống Đt tìm gà thì nên chọn mua những con trội hơn trong bầy, gá cao hơn nhưng ko phí công chăm sóc. mua nhà nào ko quan trọng, quan trọng là gà đẹp. gà tầm 2 tháng là có thể phân biệt đc rồi. nhìu khi ng ta cho mình xem gà bố mẹ rất khủng, đẹp nhưng chắc gì gà bố mẹ đó còn có thể cho ra trứng có trống. mình cứ tin vào mắt mình thấy con gà con trội hơn những con khác trong bầy thôi
cái này vẫn chưa chuẩn đâu bạn,bản thân tôi về đt lần đầu mua 3 con chân đột biến khủng luôn tầm 2 tháng tuổi nhưng tới tầm 3 kg chân không phát triển nữa nuôi 1 năm đc 3,5kg.so với gà những chỗ tôi biết tầm tuổi đó gà toàn >4,5kg chân to hẳn hơn gà tôi mua ở đt dù gà họ lúc bé chân bằng 1/2 con của tôi.lúc bé chân to nhưng sau này chưa chắc đã to.quan trọng do giống gà từng nhà

cũng ở Hưng Yên, nghê đâu ông này là người dc nhà nước giao bảo tồn nguồn gen giống gà này, ko biết có bán con giống ko.
bạn nào có ở đó thì nói thử xem sao?

Mình tên là Tuấn sinh ăm 1984 ở cầu giấy hà nội . 4 tháng trước mình có mua 30 con gà đông tảo 1 tháng tuổi của trại gà Ông Phúc ở xã Đông Tảo huyện Khoái Châu thành phố Hưng Yên với giá là 230 ngìn 1 con . Trước khi mua mình đã hỏi kĩ đây có phải là gà đông tảo thuần chủng không , thì ông Phúc bảo là gà thuần chủng 100% ,và mình đã mua 30 con về nuôi . Vì mình nghĩ ông phúc đã được lên ti vi vtc1 nên mình tin tưởng , sau 3 tháng nuôi với bao tâm huyết và lòng yêu gà mình đã chăm sóc chu đáo , cho ăn cám công nghiệp và thỉnh thoảng lai cho ăn thêm ít thịt , nhưng khi nuôi lớn mình cảm thấy những chú gà đông tảo hình như là gà lai vì chân vàng khè không như gà đông tảo thuần chủng chân đỏ ngón mẫm . mình có gọi điện nhắn tin và được nhận câu trả lời là 1 đàn gà chỉ được 1 vài con chân to thôi mình hỏi lại là nếu mình nuôi to có mua lại gà cho mình không thì bảo là phải nuôi 10 tháng thì mới mua lại .
Mất rất nhiều tâm huyết nhưng mấy hôm trước mình lại về xã đông tảo 1 chuyến nữa và có hỏi thăm về trại gà ông phúc , Nhưng mọi người ở đó bảo trại đó thì làm gì có gà toàn gà mua về rồi bán lại . họ mua mấy con gà già chân to về bầy rồi mua gà con về bán . Quảng cáo trên ti vi trại to lắm nhưng về thì có vài con gà , Giờ tìm gà thuần chủng khó quá , ai đã từng nuôi gà đông tảo thì cho ý kiến nhé , và địa chỉ bán gà uy tín và chuẩn nhé .
đây là gà nhà mình mua của trại gà ông phúc được 4 tháng
Mình thấy trại gà ông phúc quảng cáo ghê lắm . Thuê truyền hình về quay và thuê báo về viết bài cũng là chuyện bình thuờng , nhưng theo bạn nói về nhà mà có vài con gà thì có lẽ cũng nghi thật , quảng cáo rầm rộ mà không có gà thì chỉ có lừa đảo thôi . Bạn thử vào trại gà xuân hiểu xem năm ngoái mình cũng có mua của trại đó 50 con chuyển vào trong này nuôi lớn chân cũng tạm đc , gà trống dc tầm 4kg

Chụp úp hình lên xem bạn, gà 6 tháng mà đc 4 kg là okie rồi đó, hy vọng các bạn đam mê nuôi gà đông tảo sẽ được con giống ưng ý nhất

mình đã mua dc 10 con 1 thang của nhà ông thi rồi 300k 1 con . hi vọng sẽ may mắn

Hình của bạn tuancuchi thì thấy gà chân nhỏ, tớ nghĩ đây là gà lai. Trước nuôi 1 đôi thì sau 6 tháng gà trống nhà mình chân to = 2 ngón tay người lớn rồi.

Gà bị hen bạn mua thuốc CRD cho uống nhé, còn đau mắt có thể là do thiếu vitamin hoặc nhiểm khuẩn bạn nên bổ sung Bcomplex và kháng sinh chắc là ổn

Bác đừng thịt khi gà dưới 1 tuổi. 2 lần e về Đông Tảo, vào các nhà họ đều nói là để ngoài 1 tuổi hoặc để lâu gà ăn mới ngon. Dưới 1 tuổi thì ăn không thấy khác gà ta đâu. Em chưa đc ăn bao giờ, vẫn phải nuôi gà con :(, chỉ nghe mấy trại đó nói.
Em tuần trước cũng xuống nhà ông Phúc mua gà, nhưng mới chỉ đi xem đc 1 cơ sở, cơ sở còn lại thì quên ko qua. Nhưng qua cơ sở 1 (ngay ủy ban xã đông tảo) thì có nhận xét thế này:
+ Trại gà có diện tích vừa phải, quy mô <50 gà cả trống và mái đang trong giai đoạn sinh sản.
+ Cách nuôi và chọn lọc theo cảm nhận của e là tốt. (1 trống cho 2 đến 4 mái và lúc nào cũng có trống dự phòng, 2 ngày lại thay trống)
+ Gà đủ chủng loại, mới nở - 20 ngày - 1 tháng - hậu bị, bán thịt.
e mua 6 chú 20 ngày về giờ cũng 5 ngày, chân cẳng đẹp. Em cũng cảnh báo các bác về Đông Tảo mua gà giống: các bác về mua gà đồng hạng tầm 250k 1 con 1 tháng thì lúc lớn mới biết chân cẳng thế nào, chân to hay nhỏ. Còn chắc cú làm giống thì các bác đặt luôn gà chân to khủng từ 1 tháng tuổi ý, loại này thì đắt giá dao động từ 350k đến 500k 1 con. Em mua chơi, tiền có hạn nên phải bắt gà con 20 ngày. Có 1 e 1 tháng 15 ngày chân bằng ngón tay người lớn, trại ông phúc đòi 500k nhưng ko đủ lực để mua.
Đây là đôi lời e muốn chia sẻ với các bác về việc đi mua gà giống :). Thực sự nếu có đủ tiền e thà chọn 5 con chân khủng (2 trống 3 mái) với giá 2tr còn hơn là mua cả chục con về mà ko biết chân cẳng ra sao. Chú ý là các bác nên đặt hàng trước cho họ, theo em biết thì gà chân khủng 1 tháng cực hút khách. Đăng rao bán là có người phi xuống mua luôn.

Last edited by a moderator:
+ Trại gà có diện tích vừa phải, quy mô <50 gà cả trống và mái đang trong giai đoạn sinh sản.
+ Cách nuôi và chọn lọc theo cảm nhận của e là tốt. (1 trống cho 2 đến 4 mái và lúc nào cũng có trống dự phòng, 2 ngày lại thay trống)
e mua 6 chú 20 ngày về giờ cũng 5 ngày, chân cẳng đẹp. Em cũng cảnh báo các bác về Đông Tảo mua gà giống: các bác về mua gà đồng hạng tầm 250k 1 con 1 tháng thì lúc lớn mới biết chân cẳng thế nào, chân to hay nhỏ. Còn chắc cú làm giống thì các bác đặt luôn gà chân to khủng từ 1 tháng tuổi ý, loại này thì đắt giá dao động từ 350k đến 500k 1 con. Em mua chơi, tiền có hạn nên phải bắt gà con 20 ngày. Có 1 e 1 tháng 15 ngày chân bằng ngón tay người lớn, trại ông phúc đòi 500k nhưng ko đủ lực để mua.
Đây là đôi lời e muốn chia sẻ với các bác về việc đi mua gà giống :). Thực sự nếu có đủ tiền e thà chọn 5 con chân khủng (2 trống 3 mái) với giá 2tr còn hơn là mua cả chục con về mà ko biết chân cẳng ra sao. Chú ý là các bác nên đặt hàng trước cho họ, theo em biết thì gà chân khủng 1 tháng cực hút khách. Đăng rao bán là có người phi xuống mua luôn.[/QUOTE]
Bác đừng thịt khi gà dưới 1 tuổi. 2 lần e về Đông Tảo, vào các nhà họ đều nói là để ngoài 1 tuổi hoặc để lâu gà ăn mới ngon. Dưới 1 tuổi thì ăn không thấy khác gà ta đâu. Em chưa đc ăn bao giờ, vẫn phải nuôi gà con :(, chỉ nghe mấy trại đó nói.
Em tuần trước cũng xuống nhà ông Phúc mua gà, nhưng mới chỉ đi xem đc 1 cơ sở, cơ sở còn lại thì quên ko qua. Nhưng qua cơ sở 1 (ngay ủy ban xã đông tảo) thì có nhận xét thế này:
Đây là đôi lời e muốn chia sẻ với các bác về việc đi mua gà giống :). Thực sự nếu có đủ tiền e thà chọn 5 con chân khủng (2 trống 3 mái) với giá 2tr còn hơn là mua cả chục con về mà ko biết chân cẳng ra sao. Chú ý là các bác nên đặt hàng trước cho họ, theo em biết thì gà chân khủng 1 tháng cực hút khách. Đăng rao bán là có người phi xuống mua luôn.
nếu nói nuôi 1 năm thịt mới ngon thì gà gì nuôi tầm tuổi đó ăn đều ngon ban ah.gà đt chỉ khác gà ta đôi chân và da ăn giòn.mình nuôi chủ yếu để nhà ăn thịt với mang đi biếu nên cũng đc chiến kha khá nhiều chú.gà 350>500k mà bác nói ở trên lúc bé chân to đẹp vậy thôi nhưng lúc tâm 6>7 tháng mới biết đc.gà để làm giống cần nhiều tiêu chí lắm không chỉ bộ chân,mặt,lông,cân nặng >4k5 mới đạt.mình cũng nuôi nhiều loại đó rồi lúc mua khá đẹp nhưng tới tầm 3kg nó không phát nữa 1 năm đc có 3k5>3k8 chân lớn lên cũng bt.quan trong phải do gen giống.nếu biết chỗ mua giá không hề đắt mà gà lại đảm bảo như mấy con của mình gà nhỏ mua có 80k 1 chú gà mẹ tự ấp lúc mua vẫn đang nuôi con,nên không sợ bị lừa.nuôi 1 năm chắc phải trên >4kg là ít

Back