Thảo luận muốn mua máy ép cám viên mini

• Thread starter LeMinhChau
  • Ngày gửi
Muốn mua 1 máy ép cám viên cho gà và 1 máy xay nhuyễn lục bình nhưng có số tiền ít ỏi, không biết nên mua loại nào giá mềm tí, máy ép cám loại rẻ nhưng vẫn bền, mình phân vân không biết mua máy ở đâu, giá bao nhiêu mà vừa rẻ vừa tốt, chứ không phải rẻ mà mau hư, quan trọng là xài tốt, MÁY CŨ CŨNG ĐƯỢC, MIỄN SAO SỬ DỤNG BÌNH THƯỜNG LÀ ĐƯỢC. Mình ở Tiền Giang, nuôi gà hộ gia đình, quy mô khoảng 50 con, nếu mua được máy ép cám viên thì mình sẽ tăng số lượng. Mình muốn xay nhuyễn lục bình và trộn cám hỗn hợp, sau đó ép ra cám viên, nếu không có loại cám hỗn hợp thì lấy thức ăn viên mua ở chợ, về giã nát, trộn với lục bình xay nhuyễn theo tỉ lệ khẩu phần thích hợp mà trộn vào, chẳng hạn theo tỉ lệ 4 X 6 (4phần thức ăn, 6phần lục bình) hay 3 X 7, nhằm tiết kiệm 1 phần thức ăn mua mà lại đủ chất, tại mình thấy gà rất thích ăn lục bình nhưng mình không rảnh vớt cho nó ăn. Ai quan tâm, cùng vào bình luận

Muốn mua 1 máy ép cám viên cho gà và 1 máy xay nhuyễn lục bình nhưng có số tiền ít ỏi, không biết nên mua loại nào giá mềm tí, máy ép cám loại rẻ nhưng vẫn bền, mình phân vân không biết mua máy ở đâu, giá bao nhiêu mà vừa rẻ vừa tốt, chứ không phải rẻ mà mau hư, quan trọng là xài tốt, MÁY CŨ CŨNG ĐƯỢC, MIỄN SAO SỬ DỤNG BÌNH THƯỜNG LÀ ĐƯỢC. Mình ở Tiền Giang, nuôi gà hộ gia đình, quy mô khoảng 50 con, nếu mua được máy ép cám viên thì mình sẽ tăng số lượng. Mình muốn xay nhuyễn lục bình và trộn cám hỗn hợp, sau đó ép ra cám viên, nếu không có loại cám hỗn hợp thì lấy thức ăn viên mua ở chợ, về giã nát, trộn với lục bình xay nhuyễn theo tỉ lệ khẩu phần thích hợp mà trộn vào, chẳng hạn theo tỉ lệ 4 X 6 (4phần thức ăn, 6phần lục bình) hay 3 X 7, nhằm tiết kiệm 1 phần thức ăn mua mà lại đủ chất, tại mình thấy gà rất thích ăn lục bình nhưng mình không rảnh vớt cho nó ăn. Ai quan tâm, cùng vào bình luận
uppppp

cám hỗn hợp là thưc ăn viên đó bạn.
bạn mua máy băm lục bình như hiệu 3A, Trí Việt, giá từ 6-8triệu
còn nui dưới 5-10ngàn, mà mua máy ép viên thi ko kinh tế

cám hỗn hợp là thưc ăn viên đó bạn.
bạn mua máy băm lục bình như hiệu 3A, Trí Việt, giá từ 6-8triệu
còn nui dưới 5-10ngàn, mà mua máy ép viên thi ko kinh tế
Mua loại công suất nhỏ, loại giá rẻ cũng được tại nuôi ít mà muốn kiếm lời, nhưng mua thức ăn ngoài chợ sao có lời, giá thức ăn bán lẻ 12.000 đ/kg nuôi sao có lời

Mua loại công suất nhỏ, loại giá rẻ cũng được tại nuôi ít mà muốn kiếm lời, nhưng mua thức ăn ngoài chợ sao có lời, giá thức ăn bán lẻ 12.000 đ/kg nuôi sao có lời
sao bạn ko mua bao 25kg như con cò Anco, Newhope có 250k, giá 10k/kg cho gà trên 21ngày tủi

Bạn không có công đi vớt lục bình, thì làm sao mà xay nhuyễn được nó? Máy xay nó không biết vớt bèo đâu.

e thấy bác nên dẹp ý tưởng này đi, e đang có 1 máy ép 1 trục đứng 3A loại nhỏ + 1 máy nghiền ngô vỡ, e thấy như thế này:
- Ép khô thì viên nó ko đc bền, sau ép vẫn bị vỡ nhiều, mình thì ko có điều kiện mua chất dính viên cám - BỘT GÒN
- Nguồn đạm: cái này quan trọng nhất thì bác lại chưa chủ động được, cái này tùy theo thì cá tạp + ốc bươu... nhưng như e dùng máy ép trục đứng thì ép khô -> phải sơ chế cho bọn nó khô cũng cực. Nếu dùng máy trục ngang ép ướt được thì chỉ làm ăn trong 6h thôi, lâu thì bị hỏng, ko lại phải phơi, mà phơi ko đc nắng thì mốc -> nguy hiểm cho cả gà cả người, nếu mua máp sấy thì quá tội mua cám công ty.
Chốt 2 ý kiến thì ý của e như thế này và đang làm thử, chưa có đk thực nghiệm nhưng cứ nói bác có thấy hợp lý hay ko thôi thì có thể thử xem.
- E nuôi vịt -> lấy phân -> cá mè( giống này giá rẻ, ăn phân chóng lớn) -> nguồn đạm, nhưng cái này sử dụng trong ngày, bắt đc cá trong ao hàng ngày e cũng đang nghĩ mà ốm đây vì giống này ko câu được, kéo thì 1 thân 1m đang ớn ớn, nhưng e đang thả 3K mè vs 3K trôi, năm nay rô phi đang rớt nên chưa biết nuôi gì nên cứ thả thế đã. Từ nguồn đạm đấy e đang tính nấu hoặc chế biến sao để giảm lượng cám cty mua thôi, e giờ nuôi vịt + lợn + cá thế thôi, tình hình kinh tế đang khó khăn, năm nay dự kiến lạm phát 7%, các bác đầu tư cho cẩn thận ko lại vướng thêm nợ.

Bạn không có công đi vớt lục bình, thì làm sao mà xay nhuyễn được nó? Máy xay nó không biết vớt bèo đâu.
Không có thời gian gian vớt mỗi ngày nên cố định 1 ngày trong tuần, làm sẵn 1 lần, cho ăn cả tuần

Không có thời gian gian vớt mỗi ngày nên cố định 1 ngày trong tuần, làm sẵn 1 lần, cho ăn cả tuần
ý tưởng của bác cũng khá ổn ở chỗ e nhiều người dân họ cũng mua máy ngiền đó về xay lục bình,cây chuối,rau muống... chộn với cám gạo, bột ngô,bột sắn,cá vụn... ngiền lẫn với nhau cho ngan,vịt,gà ăn cũng béo mà.nhưng chỉ cho ăn đk trong ngày thôi để đến hôm sau là bị hỏng ăn vào là đi ngoài ngay. còn về máy móc bác ra cửa hàng bán máy nông ngiệp hỏi xem.chỗ e cách bác khoảng 1000km nên cũng chẳng biết chỉ chỗ để bác mua hàng ở đâu là tốt nhưng tốt nhất bác phải cẩn trọng khi mua hàng trên mạng lừa đảo nhiều lắm.

Chưa mua mà ai cũng than, nãn quá à
Quyết tâm làm thì đừng bao giờ tham khảo ý kiến quá nhiều bạn ạ! nếu ai cũng bàn ra ngô ra khoai thì, Gia Cát Lượng đã lên làm vua rồi ! Tại sao Lưu Bị nếu tính ra sách lược thì không bằng Gia Cát Lượng , đánh trận thì thua cả Triệu Vân và Quan Vũ thì tại sao với cương vị làm Vua vẫn nắm tốt , vì Lưu Bị có quyết đoán ! tôi là nhà sản xuất kinh doanh máy , tôi không khuyên bạn mua máy của tôi, nhưng là người Tiền Giang bạn cần giúp đỡ vì về kỹ thuật máy chăn nuôi tôi sẽ giúp bạn. Nếu bạn cần tham quan mô hình của các trại tôi sẽ giới thiệu cho bạn , với các chủ trại họ sẽ có một cái nhìn tổng quan và sâu sắc hơn. (0914.977.161 Huy). Chúc bạn thành công

dạ chào anh, không biết anh đã mua được máy ép cám và máy bem lục bình chưa ạ. Bên em có cả 2 dòng máy đó ạ

công ty e bán máy ép cám viên và máy băm lục bình đó ạ

File đính kèm

302.2 KB · Lượt xem: 24
    446.3 KB · Lượt xem: 25
    317.2 KB · Lượt xem: 24
    522.6 KB · Lượt xem: 22

Back