nên chọn cám cargill hay lái thiêu

• Thread starter hongthanh19
  • Ngày gửi
các bác giúp mình với !!!mình đang tập tành vào nghề nuôi gà.nhưng đang phân vân là nên chọn cám cargill hay lái thiêu đây.bác nào đã có kinh nghiệm về vấn đề này rồi xin cho ý kiến với.

cho mình hoi? gà 2 tháng tuổi mới cho ăn đậm đặc được ha? khi cho ăn đậm đặc thì trộn với thứ gì ăn mau lớn . tỷ lệ trộn như thế nào . cảm ơn

cho mình hoi? gà 2 tháng tuổi mới cho ăn đậm đặc được ha? khi cho ăn đậm đặc thì trộn với thứ gì ăn mau lớn . tỷ lệ trộn như thế nào . cảm ơn

gà nào ăn đ đ cũng đc hết bạn, tỷ lệ trộn có trên bao bì đó, trộn với j cũng có trên bao bì lun

Em toàn dùng conco. Gà thì chỉ sd cám vẩy c28a 297n/ bao 25kg. Vịt thì c662 và c663 . Ko thích dùng mấy loại khác vì thường trên bao bì ko thấy in hsd và ngày sx j cả. Giá cả thì gần như nhau. Theo các bậc tiền bối thì dùng cám conco có ưu nhươc điểm j ko?

Bác có nhầm lẫn gì chăng. Trên tất cả các bao cám đều phải ghi HSD. Đó là quy định bắt buộc đó bác à

Con cò là tốt nhất về giá, về chất đạm, tăng trọng, còn cám ngoại chỉ thương hiệu thôi đắt lòi

--------

Hiện tại T11/2013 giá con cò C28A là 310.ooo có rẻ chưa các bác? P 222 = 285.000 , P 223 = 278.000

Last edited by a moderator:
Nghe mấy bác nói về hãng cám cho gà mà rối như nhện,,,, e chủng bị mua 200 con gà ta lai nòi về nuôi.
KO biết loại nào dùng tăng trọng nhanh, nghe mấy bác nói conco dữ quá, còn ó bác nói mua bao cám 23% đạm lun, e chịu ko tiềm ra hãng đó, hãng nào có cám gà 23% đạm vậy mấy sư huyn

mấy bác cho em hỏi là cám này hạn sử dụng có lâu không vậy .

mấy bác cho em hỏi là cám này hạn sử dụng có lâu không vậy .
Đa phần 60-90 ngày bác ạCòn về cám gà nói thật nếu nuôi gà ta lai vs ta vs mía... thì nên chọn Cagill, or EH là đc. EH hok đạt cân = Cargill nhưng trọng lượng hok =. Nếu tính kinh tế thì vẫn nên dùng Cargill còn kỹ thuật cao thì nên chọn tùy giai đoạn của các cty cám tốt nhất :))

Vay no co thom nhieu k anh, loai 23%dam hat no k to va 50% hat rat nho, a xai laoi 01 hay 02, 03, 04 vi no co 4 loai a oi, loai nay thom lam nen ga rat thich an hiiii, em onl bang dt nen k bo dau dc anh thong cam nhe
Mùi có tác dụng nhiều trên gia súc chứ gia cầm thì ít lắm. mùi thơm ngào ngạt đó chỉ dụ người nuôi chứ không phải dụ gia cầm mấy đâu! Chúng ta đừng đặt ra các tiêu chí không liên quan đến chất lượng mà buộc nhà sản xuất phải chiều theo ý khách hàng nên giá thành nó mới bị đội lên như vậy! Mình đọc trên này còn thấy nhiều người cho gà uống thuốc mà miêu tả như người uống vậy, gà nó không có vị giác như chúng ta, nó không phân biệt được đắng, cay gì đâu. Chúng ta nên chuẩn bị một ít kiến thức nền cơ bản về gia súc, gia cầm để hiểu nó hơn và hiểu qủa chăn nuôi sẽ tốt hơn!

Cargill chua dung thu, sau nay dung qua roi se cho y kien. Cam Rico ai da dung qua roi thi cho xin it nhan xet

Mình dùng nhiều cám rồi. Theo mình 1_20 ngày tuổi dùng HGRO đỏ ý là chữ đỏ thị trường bán chữ cam nhiều. Trên 20 ngày tuổi mình dùng cám Sụnjn. Tiền thì cũng 280k 1 bao gà ăn vào chắc thịt. Da vàng như cho ăn bắp. Mình khoái thằng này da vàng dễ bán chứ gà ta mà da không vàng cũng khó bán

Cam
Mình dùng nhiều cám rồi. Theo mình 1_20 ngày tuổi dùng HGRO đỏ ý là chữ đỏ thị trường bán chữ cam nhiều. Trên 20 ngày tuổi mình dùng cám Sụnjn. Tiền thì cũng 280k 1 bao gà ăn vào chắc thịt. Da vàng như cho ăn bắp. Mình khoái thằng này da vàng dễ bán chứ gà ta mà da không vàng cũng khó bán
sunjn ở chơn thành bán chổ naò vậy.

Mình cũng sài toàn Sunjin nhung cho ăn từ nhỏ đến lớn! khoảng 130 ngày xuất chuồng, gà nòi trọng lượng bình quân 1,6kg/con của 1.000 con

cám nội và cám ngoại thì nguyên liệu đều phải nhập khẩu nên tôi khuyên mọi người nên dùng cám ngoại do cám ngoại chất lượng đảm bảo lại có thương hiệu trên toàn thế giới nên ít khi họ dám làm sai những gì họ ghi ngoài vỏ bao; còn mấy ông hàng Việt Nam chất lượng cao thì chán lắm; chẳng ai biết bên trong bao cám là cái gì.
Cám Cargill thì mạnh về phòng chống bệnh cho gà( họ trộn kháng sinh vào cám); còn về mức tăng trọng và chất lượng thịt thương phẩm thì thua các hãng cám ngoại khác.
A ơi,,e đag xài cám guyma của pháp,,e nge nói cám của pháp sx là tốt nhất có phải z k a,,e cug mới tập nuôi nên k ràh về cám

nuôi gà đẻ thì sử dụng cám nào tốt mà giá cả phải chăng vậy ae

Theo mình, mỗi cám có thế mạnh riêng:
Ví như cargil mạnh cám lợn con, cá ti, và dòng lơn nái.
Nói về procon cò vịt đẻ C64 gà đẻ tốt và rẻ, bên cạnh đó C14 cũng khá ổn
Về con gà, Tất các cty Trung Quốc làm rất tốt đặc biệt là gà con, còn gà to rôi 22 ngày đến xuất bạn tốt nhất dùng cám emivest hay Lương Hup của Malaysia vì đất nước này ko nuôi lợn nên gà vịt tuyệt vời

Nên dùng sản phẩm của east hope, EH, con gà, con vịt thịt của EH rất chất lượng. Giá cả lại phải chăng, có lời ngay từ tìên mua cám.

Conco là số 1 tại Việt Nam mà tại sao mọi người cứ phải tìm đâu xa
Cả trên lý thuyết và thực tế thì cùng một chế độ dinh dưỡng trong bao cám thì cám của ngoại luôn rẻ hơn cám nội; nếu giá bằng nhau thì cám ngoại cao hơn về thành phần dinh dưỡng ( thực tế trong bao cám chứ ko phải trên bao bì); thế nên các trang trại lớn và nuôi lâu năm đều chọn cám ngoại.
Nếu bạn muốn mua cám đậm đặc nuôi gà thịt thì bạn nên chọn của Conco ( nhớ chọn dòng cám có bột cá ấy nhé); còn hãng Cargill thì chỉ mạnh về phòng chống bệnh cho vật nuôi thôi, mức tăng trọng thì thua Conco.

Cả trên lý thuyết và thực tế thì cùng một chế độ dinh dưỡng trong bao cám thì cám của ngoại luôn rẻ hơn cám nội; nếu giá bằng nhau thì cám ngoại cao hơn về thành phần dinh dưỡng ( thực tế trong bao cám chứ ko phải trên bao bì); thế nên các trang trại lớn và nuôi lâu năm đều chọn cám ngoại.
Nếu bạn muốn mua cám đậm đặc nuôi gà thịt thì bạn nên chọn của Conco ( nhớ chọn dòng cám có bột cá ấy nhé); còn hãng Cargill thì chỉ mạnh về phòng chống bệnh cho vật nuôi thôi, mức tăng trọng thì thua Conco.
Có thể cho gà ăn cám đậm đặc cho lợn của Lái thêu không các Bác

Back