Nên đâu tu vào bồ câu hay không

• Thread starter vanthang062
  • Ngày gửi
em mới lấy vợ nên tính làm ăn , em lang thang trên mạng thấy mô hình nuôi bồ câu pháp lai dể nuôi nên em quyế định đầu tư vào nuôi , nhà em có chổ để nuôi rùi nên ko cần đầu tu vào chổ để BC nữa , hiền giờ em có tầm khoảng 50>> 100 triệu , em là member mới nên mạo mụi viết bài này xin ý kiến của mấy anh chị pro trong diễn đàn có nên hay không , hiện tại em đang ở bình thuận nhu cầu BC ra dàng đang hót lém .Em mong anh chi trong diễn đàn góp ý chân thành cho em thank !

Em cũng có nuôi mấy đôi chim bồ câu, nhưng là bồ câu thường thôi. Bây giờ thấy rộ phong trào nuôi bồ câu Pháp nhưng hình như có đến mấy loại bồ câu Pháp. Có bác nào biết phân biệt các loại này và có thể cho em biết nên chọn loại nào nuôi để có hiệu quả cao ko?
ai biết xin mời vào nhé !

Nuôi ga , vit , ngan.. như mình đã nuôi và tìm hiểu đầu ra thì ok rẻ hay đắt vẫn bán được, đều mình quan tam ở đây là lãi xuất và mức độ rủi ro mang lại là khác nhau .Nhà mình nuôi chim bồ câu nói chung (chim Ta ) từ những năm mình biết về Chim bồ câu dung thịt nấu cháo cho người ốm hay phụ nữ có thai giá từ 20.000d/đôi thì cho tới nay chắc phải gần 15 năm rồi giá chỉ tăng mà không hề giảm trong tất cả các tháng tróng 1 năm . Chi phí cho mỗi cạp chim bán thịt trong vòng 45 ngày cho cả chim bố mẹ và con trước giờ chỉ chiếm 50% là cao , ví dụ 45 ngày 1 lứa bán chim thịt 120k/cap thì phải thu lãi là 60k . Nếu như mình nuôi gà lấy thịt 4 tháng bán đi mỗi con trung bình nặng 2kg , thì như thời điểm giá hiện nay là 50.000d/kg thì mình cũng chỉ thu lãi được 15-20.000d/kg như vậy là 1 con gà nuôi ổn thỏa không có dịch bệnh gì mình cũng được 30- 40.000d .
Nếu nuôi ít thì không bõ nuôi, còn nuôi nhiều thì lại nhiều công chăn sóc và rủi ro dịch bệnh cao . Nói chung là cũng rất vất vả .
Chim Bồ Câu Pháp hiện nay theo Mình biết có 3 loại : Pháp VN1 chuẩn (miền Bắc ) , Pháp Lai Hà Lan (miền Nam ) , Pháp Lai Ta = Pháp lai (miền Trung ), 3 loại này chỉ khác nhau chủ yếu là về trọng lượng chim ra ràng , còn thời gian để thì chênh llệch từ 5 - 10 ngày/ lứa là cao .

TRẠI CHIM BỒ CÂU GIỐNG SÁNG TẠO
Địa chỉ : Xóm TRẠI TÓN , VIỆT NGỌC , TÂN YÊN , BẮC GIANG
ĐT : 0978910022 / 0934.611.369

Oh. bây giờ vào mùa cúm mấy anh nuôi bồ câu dưới mình chỉ có khóc ròng, bán rẻ mạt đây nè, mà ôm thì chỉ có lổ thêm, ai rảnh về Gò công, tiền giang mà xem. Bạn tôi cầm cự qua được 2 mua dịch. giờ bán đổ bán tháo, tởn tới già với bồ cầu pháp. Nuôi gia cầm sợ nhất mùa dịch.

Gia 60-80k/1 cap là chim bo cau ta chỉ 2-3 lạng / 1 con thì dúng rồi bạn ah . Chim bo cau Pjhap ra rang ban chim thit của mình nhỏ thi cung 5 lạng , to thì tới 7 lạn cơ mà .

Back