Nên trồng gì..

• Thread starter ham nuoi heo
  • Ngày gửi
Em có́ lô đất 2080m2. Mong anh chị tư vấn giúp em..em nên trồng cây gì thì tốt ạ? ko mất thời gian chờ quá lâu, mà có hiệu suất kinh tế nhanh ý ạ.. Em ở bình thuận ạ..

Em có́ lô đất 2080m2. Mong anh chị tư vấn giúp em..em nên trồng cây gì thì tốt ạ? ko mất thời gian chờ quá lâu, mà có hiệu suất kinh tế nhanh ý ạ.. Em ở bình thuận ạ..
E trồng các cây họ đậu hoặc thanh long đi vì khu vực đó khí hậu nắng nóng chỉ những cây như vậy chịu đc thui

:hoa: wellcome 1 bạn nữ đến với diễn đàn Agriviet
Ngộ ngộ, cái tên nick là @ham nuoi heo mờ hỏi trồng cây gì? :Dapdau::Dapdau::Dapdau:
hì, câu hỏi của bạn rộng lắm, khoanh vùng lại đi bạn, Bình Thuận là ở cụ thể huyện, xã nào?Càng cụ thể, càng chi tiết bạn sẽ nhận câu trả lời cụ thể nhất
------
Sẽ viết tiếp

:hoa: wellcome 1 bạn nữ đến với diễn đàn Agriviet
Ngộ ngộ, cái tên nick là @ham nuoi heo mờ hỏi trồng cây gì? :Dapdau::Dapdau::Dapdau:
hì, câu hỏi của bạn rộng lắm, khoanh vùng lại đi bạn, Bình Thuận là ở cụ thể huyện, xã nào?Càng cụ thể, càng chi tiết bạn sẽ nhận câu trả lời cụ thể nhất
------
Sẽ viết tiếp
Hì hì..tại vì em nuôi heo 2 năm rồi ạ..bây giờ em muốn nghiên cứu trồng trọt nữa..E chưa có kinh nghiệm trồng cây..mong mọi người chỉ giáo ạ.. Em ở thị xã lagi. Bình thuận ạ.

Đương quy bạn ạ

chỗ này mình tới chơi rùi ít thấy bà con trồng gi ngoài lúa, bắp, rau muống,
không biết đất bạn trồng ớt dc không ?
Bạn nuôi heo nhiều không vậy

địa điểm của bạn nên trồng cây thiên ngân (gáo thái lan)
cây thiên ngân là cây trồng lấy gỗ thời gian thu hoạch 4-5 năm cho hiệu quả kinh tế cao. cây phát triển nhanh chóng ít sâu bệch, rất phù hợp với thời tiết nóng ẩm ở nước ta

địa điểm của bạn nên trồng cây thiên ngân (gáo thái lan)
cây thiên ngân là cây trồng lấy gỗ thời gian thu hoạch 4-5 năm cho hiệu quả kinh tế cao. cây phát triển nhanh chóng ít sâu bệch, rất phù hợp với thời tiết nóng ẩm ở nước ta
Hiện nay giá cả thị trường sao bạn, bạn tư vấn thêm nhé. Xin cám ơn.

Back