ngành chăn nuôi bò thịt sắp chết !

• Thread starter hac long
  • Ngày gửi
Chào !
Ngành chăn nuôi bò thịt sắp chết ! Đây là theo đánh giá của tôi.
Tôi nghĩ là khoản năm 2024 ngành chăn nuôi bò thịt sẽ giống như ngành trồng cao su năm 2014: nông dân nuôi đều lỗ.

Cách đây 4 năm, tôi đọc rất nhiều tài liệu của nước ngoài về bò thịt.
Tôi download về laptop cũng phải 3-4 ghz.
Tôi mơ ước có 1 trang trại bò.
Và bây giờ thì việt nam đã có người làm được, đó là "bầu đức".

Nhưng cách làm của anh ta khác cách tôi đã nghĩ đến về con bò rất nhiều, và hai hôm nay tôi suy nghĩ rất nhiều về bầu đức: tại sao anh ta làm như vậy ?

Tôi và anh ta chưa từng gặp nhau, chúng tôi chưa thù oán gì với nhau, nhưng tương lai sẽ gặp nhau sau khi tôi quyết định công bố 1 bí mật, một bí mật có thể ảnh hưởng rất lớn đến nền kinh tế từ góc nhìn của tôi.

Cách đây 10 năm, tôi đã nhìn thấy cây cao su có tương lai như ngày hôm nay, và tôi nói nhưng không ai đồng ý và cũng không ai bác bỏ. Bạn bè tôi, họ để mặc cho tôi nói vì họ không quan tâm nhiều về 10 năm sau.

Và ngày hôm nay, tôi đã công bố bí mật về cây cao su "tại sao nông dân trồng cao su chết ? Và đâu là lối thoát cho nông dân ?"

Bây giờ đến bí mật về con bò thịt ! Tôi đã tìm rất nhiều trên google.com rồi, nhưng không tìm thấy và cũng chưa tìm thấy. Phải chăng Việt Nam mình không có được một người dự báo trước cho người nông dân điều gì sắp xảy ra để họ còn lên kế hoạch sao ?

Tại sao thịt bò nước ngoài rẻ hơn thịt bò trong nước ? Theo bạn, nó có vô lý không ?Tôi nghiên cứu rất kỹ về bò của nước ngoài, mặc dù tôi chưa từng sờ hay chạm vào con nào.

Angus đúng không ? Vậy theo bạn angus úc khác angus anh ở chổ nào ? Và khác angus mỹ ở chổ nào ? Làm sao để biết được con bò nào là angus ? Ngành chăn nuôi bò thịt của mỹ bâu giờ khác với năm 1945 như thế nào ?

Tôi biết những thứ đó, nó rất có ích cho tôi 4 năm trước. Nhưng bây giờ, thì tôi không cần.

Thịt bò của úc nhập khẩu qua tới việt nam vẫn còn rẻ hơn bò vàng của việt nam, thật vô lý và vì sao ?

Ngoài tôi ra, tôi nghĩ Vissan và bầu đức rất hiểu câu trả lời và câu trả lời thật sự chưa từng xuất hiện trên google.com

Một bí mật khủng khiếp, nếu tôi không vén nó lên bây giờ thì năm 2024 toàn bộ nông dân nuôi bò thịt sẽ lỗ y chan như toàn bộ nông dân trồng cao su 2014.

Vậy, đâu là bí mật và bí mật đó ở đâu ?

Ngày 14.07.2014 tôi sẽ trả lời tại ngay topic này, nếu bạn là nông dân thì bạn nên biết câu trả lời !

Thân !Nếu câu trả lời của tôi có ích cho các nhà nông và gây hại rất lớn cho các tập đoàn + doanh nghiệp lớn thì khi tôi bị tấn công, những ai sẽ đứng ra ủng hộ cho tôi ?
Vì khi màn vén lên, tất cả mọi người sẽ khủng hoảng và tôi chưa đánh giá hết được tầm ảnh hưởng của nó.

Có thể nó không tốt cho tôi !

Vậy khi tôi bị tấn công, bạn có ủng hộ tôi không ? .Nếu ủng hộ tôi, thì bạn bấm "thích" bài viết của tôi liền đi.

Last edited by a moderator:
Cái đó là giết mổ bò sữa bán giá bò thịt ... bò sữa loại thải như gà loại thải trung quốc . không biết có ai ăn thị bò sữa chưa ?
đù
motnua nhanh quá ha
sao tìm ra video của haclong vậy ?

gacon thì biết cái "chó" gì mà "thấy"
não nó "to" như trái "nho"
Có duyên thì tránh sao không gặp !
Thì có ji đâu, công nghệ giết mổ người ta hiện đại hơn. Phải chiếu lun của mình mới hoành tráng chứ;)
ê gà con , lại xem ! bạn mới vào chắt còn non ...

Hi Jokovicminhquan ! Vì bận nhiều việc quá nên mình vẫn chưa tiến hành dự án trang trại của mình được,chắc chắn mình sẽ làm trong năm nay,khi đó mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm với các bạn(chắc là có vui,có buồn hihi..).Đây là ước mơ của mình và mình sẽ thực hiện nó dù biết rằng 5 ăn 5 thua.Mình thích câu nói của Hoang_Thang:"Tớ là tớ thích húc đầu vào tường, xem tường cứng hay đầu tớ cứng. Tớ thấy còn có ăn là tớ làm. Tớ chả ngán gì hết, Tớ nông dân mà lị".Còn về haclong,theo mình thấy thì haclong cũng chẳng có ý xấu gì đối với mọi người và mình luôn mong chờ những gì haclong sẽ mang tới trên Agriviet vào một ngày gần nhất.

Bạn cho mình địa chỉ email đi.
Còn bây giờ bạn đi ngủ đi.

Nếu giá cả năm nay giữ nguyên cho năm sau thì tôi nghĩ công thức của tôi có thể kiếm cho bạn 120 triệu/năm.
Năm sau thì giá cả ắt sẽ khác rất nhiều, vì WTO.

Ngày mai mình sẽ gửi mail cho bạn.
Còn đặt cọc mua bò rồi thì phải mua thôi.

Nếu bạn phấn đấu trong 4,5 tháng đầu thì bạn sẽ chiến thắng cuộc đời.
Nếu trong 4,5 tháng sắp đến bạn mệt mỏi thì mọi chuyện không hay đâu.

Tin tôi đi, tôi cần bạn mạnh mẽ và chăm chỉ trong 4,5 tháng đầu thôi.
Đừng lo lắng nhiều.

Nhớ cho mình địa chỉ email.

Thân !
anh Hắc Long ơi. Em muốn kiếm 11triệu/ tháng thì làm cách nào. Em đang nuôi gà thả vườn. Mong anh giúp đỡ em. Em đang mong chờ tới ngày 14/8 ge anh tuyên bố. Imail của em.: Vothanhluan_1590@yahoo.com.vn. Xin anh cho em công thức. Em cảm ơn anh.

Chào !
Ngành chăn nuôi bò thịt sắp chết ! Đây là theo đánh giá của tôi.
Tôi nghĩ là khoản năm 2024 ngành chăn nuôi bò thịt sẽ giống như ngành trồng cao su năm 2014: nông dân nuôi đều lỗ.

Cách đây 4 năm, tôi đọc rất nhiều tài liệu của nước ngoài về bò thịt.
Tôi download về laptop cũng phải 3-4 ghz.
Tôi mơ ước có 1 trang trại bò.
Và bây giờ thì việt nam đã có người làm được, đó là "bầu đức".

Nhưng cách làm của anh ta khác cách tôi đã nghĩ đến về con bò rất nhiều, và hai hôm nay tôi suy nghĩ rất nhiều về bầu đức: tại sao anh ta làm như vậy ?

Tôi và anh ta chưa từng gặp nhau, chúng tôi chưa thù oán gì với nhau, nhưng tương lai sẽ gặp nhau sau khi tôi quyết định công bố 1 bí mật, một bí mật có thể ảnh hưởng rất lớn đến nền kinh tế từ góc nhìn của tôi.

Cách đây 10 năm, tôi đã nhìn thấy cây cao su có tương lai như ngày hôm nay, và tôi nói nhưng không ai đồng ý và cũng không ai bác bỏ. Bạn bè tôi, họ để mặc cho tôi nói vì họ không quan tâm nhiều về 10 năm sau.

Và ngày hôm nay, tôi đã công bố bí mật về cây cao su "tại sao nông dân trồng cao su chết ? Và đâu là lối thoát cho nông dân ?"

Bây giờ đến bí mật về con bò thịt ! Tôi đã tìm rất nhiều trên google.com rồi, nhưng không tìm thấy và cũng chưa tìm thấy. Phải chăng Việt Nam mình không có được một người dự báo trước cho người nông dân điều gì sắp xảy ra để họ còn lên kế hoạch sao ?

Tại sao thịt bò nước ngoài rẻ hơn thịt bò trong nước ? Theo bạn, nó có vô lý không ?Tôi nghiên cứu rất kỹ về bò của nước ngoài, mặc dù tôi chưa từng sờ hay chạm vào con nào.

Angus đúng không ? Vậy theo bạn angus úc khác angus anh ở chổ nào ? Và khác angus mỹ ở chổ nào ? Làm sao để biết được con bò nào là angus ? Ngành chăn nuôi bò thịt của mỹ bâu giờ khác với năm 1945 như thế nào ?

Tôi biết những thứ đó, nó rất có ích cho tôi 4 năm trước. Nhưng bây giờ, thì tôi không cần.

Thịt bò của úc nhập khẩu qua tới việt nam vẫn còn rẻ hơn bò vàng của việt nam, thật vô lý và vì sao ?

Ngoài tôi ra, tôi nghĩ Vissan và bầu đức rất hiểu câu trả lời và câu trả lời thật sự chưa từng xuất hiện trên google.com

Một bí mật khủng khiếp, nếu tôi không vén nó lên bây giờ thì năm 2024 toàn bộ nông dân nuôi bò thịt sẽ lỗ y chan như toàn bộ nông dân trồng cao su 2014.

Vậy, đâu là bí mật và bí mật đó ở đâu ?

Ngày 14.07.2014 tôi sẽ trả lời tại ngay topic này, nếu bạn là nông dân thì bạn nên biết câu trả lời !

Thân !Nếu câu trả lời của tôi có ích cho các nhà nông và gây hại rất lớn cho các tập đoàn + doanh nghiệp lớn thì khi tôi bị tấn công, những ai sẽ đứng ra ủng hộ cho tôi ?
Vì khi màn vén lên, tất cả mọi người sẽ khủng hoảng và tôi chưa đánh giá hết được tầm ảnh hưởng của nó.

Có thể nó không tốt cho tôi !

Vậy khi tôi bị tấn công, bạn có ủng hộ tôi không ? .Nếu ủng hộ tôi, thì bạn bấm "thích" bài viết của tôi liền đi.
xao vua thoi ong tuong lam nhu ong la chuyen gia nghien cuu kinh te

haclong bi khóa nick vinh vien roi ba con oi..... (motnua) chac là nick khác đấy... bò sữa thịt nhà mình nuôi 2 nam bán cũng trên dưới 40tr/con chứ có phải loại bò thải như ong nói đâu ngta kiếm mua ầm ầm ko có mà bán
Cái đó là giết mổ bò sữa bán giá bò thịt ... bò sữa loại thải như gà loại thải trung quốc . không biết có ai ăn thị bò sữa chưa ?
Có duyên thì tránh sao không gặp !
ê gà con , lại xem ! bạn mới vào chắt còn non ...

Mình sắp làm trang trại,và mình vẫn nuôi bò nếu có lỗ mình vẫn không buồn, vì mình muốn quay về tuổi thơ, nhớ những ngày đi tìm bò lạc trối chết,đi ăn trộm mía,sắn khoai,

Ở Mỹ, thịt bò có nhiều loại, từ rẻ đến đắt.
Đượng nhiên thịt bò rẻ là thịt bò sữa loại.
Có điều họ không nói ra. Người nào không suy
nghĩ thì không biết. Người nào suy nghĩ, có
biết, nhưng túi rỗng, thì cũng mua thịt bò rẻ.
Mua về, thấy ăn cũng được, lần sau lại mua nữa.

Người giàu thì chẳng cần nghĩ, cứ móc túi ra
mua miếng thịt nào đắt nhất. Họ cũng chẳng cần
biết nó ngon hay dở nữa.

Bạn nhìn sự việc, thì bạn có cách gì hay hơn.
Tôi thì không nhìn sự việc, mà tôi chỉ nghĩ
thôi, cũng biết sự việc nó thế nào. Cho dù tôi
biết, tôi cũng chẳng nghĩ ra cách gì hay cả.

Mình sắp làm trang trại,và mình vẫn nuôi bò nếu có lỗ mình vẫn không buồn, vì mình muốn quay về tuổi thơ, nhớ những ngày đi tìm bò lạc trối chết,đi ăn trộm mía,sắn khoai,
- hehe..bây giờ mà có nuôi,nhớ đừng đi ăn trộm nữa nha bạn.

- hehe..bây giờ mà có nuôi,nhớ đừng đi ăn trộm nữa nha bạn.
Ừ bây giờ có cho chẳng lấy, đã qua rồi cái thời lúc nào dạ dày cũng trống trơn,bây giờ làm nông nghiệp cho vui thôi. Chứ làm nông nghiệp ở việt nam khó giàu lắm.

mình hay đi siêu thị coop mart lý thường kiệt quận 5. ở đây chỉ bán bò úc giá cũng ngang với ngoài chợ thôi. không biết các siêu thị khác như thế nào???

Ở Mỹ, giá ở Siêu thị đắt nhất thì cũng
rẻ hơn chợ nhỏ, chợ buổi, chợ phiên
ngoài đường.

Tôi rất lấy làm lạ khi về Việt Nam, thì
giá trong siêu thị lại đắt hơn chợ ngoài.

ngoài đường.

Có gì lạ đâu chú. Đấy là do thói quen của người Việt mình thôi. Người ta vẫn chưa quen với việc mua thịt trong siêu thị, nhất là thịt đông lạnh. Mặc dù chưa chắc thịt tươi ngoài chợ là thịt tươi thật hay không, hay là thịt lợn giả bò. Khi chưa hình thành thói quen thì số lượng thịt mà siêu thị tiêu thụ sẽ ít, và theo đó là giá thịt họ lấy có thể không được giá tốt nhất. Ngoài ra một đặc điểm của một số siêu thị, đặc biệt là siêu thị Bắc là họ luôn muốn nắm đằng chuôi, hàng hóa đôi khi doanh nghiệp phải ký gửi, chứ không phải siêu thị bỏ tiền ra mua từ giá gốc để cung ứng. ngoài ra, ăn dầy cũng là một lý do.

ngoài đường.

Để tôi trả lời cho anh hiểu:
Siêu thị bán ra với giá đã bao gồm thuế giá trị gia tăng (VAT)

Và siêu thị cũng bị thêm thuế Thu Nhập + lương + bảo hiểm nhân viên.
Còn mấy bà ngoài chợ chỉ bị mỗi thuế khoán (mỗi tháng 60.000 đ)

hôm nay là ngày 14 rồi mà sao k thấy bác haclong công bố cái j đó nhỉ

Qua ngày 14 rồi sao ko thấy haclong công bố gì vậy nhỉBò sữa thải là sao. Con bò sữavvẫn đẻ ra bê đực và người ta vẫn nuôi lấy thịt bán mà.Kim dung ơi. Hồi bữa hình như bạn nói bạn đã trồng cỏ voi rồi phải ko. Nếu được bạn cho mình xin ít hom giống về minh trồng nha

Nuôi bò sữa đặc biệt là ngành nuôi bò sữa nước ngoài rất ác . Cuộc đời bò sữa công nghiệp là như thế này
Con bò chỉ biết ăn / mang bầu sớm / đẻ con ( nếu may mắn thì nó được bên con nó khoảng 3 , 4 tháng nếu không thì bò con được đưa vào thực đơn bê tơ . Còn bò mẹ lại chiệu đựng cảnh nuôi tù túng và bị vắt hết sữa ) / cuộc sống tù túng luôn bị bắt phải uống nhiều nước ( có thể pha thêm thuốc ) cho ra thật nhiều sữa . Nếu năng xuất sữa thấp đồng nghĩa nguy cơ vào lò mổ càng cao / Mang bầu sớm / Cho sữa /Những con bò sữa già , năng xuất kém thì sau thời gian vắt kiệt xương máu thì con bò dược xem là bò thải và tống vào lò mổ .

Last edited by a moderator:

Back