Ngồi tính lợi nhuận nuôi gà ta thả vườn

• Thread starter goodmr11
  • Ngày gửi
Chào bà con!
Ngồi buồn vạch ra cái kế hoạch chăn nuôii gà thế này bà con góp ý cho sôi động nhé.
Dự định nuôi 1000 con gà ta thả vườn nhưng không nuôi 1 lứa mà nuôi thành 5 lứa mỗi lứa 200 con và cách nhau 20 ngày. Cứ như thế 20 ngày xuất 200 con. Lưu ý khi mua giống phải trừ hao để lúc bán còn 200 con-> lúc mua khoảng 220 con. Nếu bà con nào tự chủ đc con giống thì quá tốt. Ví dụ như nuôi 50 con gà đẻ thì cứ 1 tuần mình cho ấp 1 lần nếu gà đẻ khoảng 30 con đều thì 1 tuần cũng được 210 trứng lúc đó mình có cả gà giống bán. Còn bây giờ e cứ tạm tính mình phải mua giống gà nhé. Chi phí để nuôi 200 con gà em tính như sau. Cái này e đang áp dụng và đúng với thực tế không phải ngồi viết không đâu nhé. :lol::lol:

-- Gà giống 220 x 10k = 2200k ( bác nào mua rẻ hơn thì tốt)
-- Cám Hi-Gro 511: 5kg x 220 = 1100kg ~ 44bao ( loại 25kg)
44 x 300 = 13.200k
-- Thuốc+ Vaccin: 3k/con x 220 = 660k
=> Tổng chi : 2200 + 1320 + 660 = 16060k
Gà em nuôi tầm 100 ngày bán trọng lượng trung bình chỉ đạt 1,3kg/con (vì gà ri mà) bù lại giá gà này luôn cao theo e thấy thì thấp nhât là 90k/kg đợt tết em bán có lúc 140k/kg
cho dân buôn.
Các bác cứ tính xem có lãi không nhé.

Chào bà con!
Ngồi buồn vạch ra cái kế hoạch chăn nuôii gà thế này bà con góp ý cho sôi động nhé.
Dự định nuôi 1000 con gà ta thả vườn nhưng không nuôi 1 lứa mà nuôi thành 5 lứa mỗi lứa 200 con và cách nhau 20 ngày. Cứ như thế 20 ngày xuất 200 con. Lưu ý khi mua giống phải trừ hao để lúc bán còn 200 con-> lúc mua khoảng 220 con. Nếu bà con nào tự chủ đc con giống thì quá tốt. Ví dụ như nuôi 50 con gà đẻ thì cứ 1 tuần mình cho ấp 1 lần nếu gà đẻ khoảng 30 con đều thì 1 tuần cũng được 210 trứng lúc đó mình có cả gà giống bán. Còn bây giờ e cứ tạm tính mình phải mua giống gà nhé. Chi phí để nuôi 200 con gà em tính như sau. Cái này e đang áp dụng và đúng với thực tế không phải ngồi viết không đâu nhé. :lol::lol:

-- Gà giống 220 x 10k = 2200k ( bác nào mua rẻ hơn thì tốt)
-- Cám Hi-Gro 511: 5kg x 220 = 1100kg ~ 44bao ( loại 25kg)
44 x 300 = 13.200k
-- Thuốc+ Vaccin: 3k/con x 220 = 660k
=> Tổng chi : 2200 + 1320 + 660 = 16060k
Gà em nuôi tầm 100 ngày bán trọng lượng trung bình chỉ đạt 1,3kg/con (vì gà ri mà) bù lại giá gà này luôn cao theo e thấy thì thấp nhât là 90k/kg đợt tết em bán có lúc 140k/kg
cho dân buôn.
Các bác cứ tính xem có lãi không nhé.
Tính chi phí như vậy còn quá thấp

Ngoài những chi phí trên, Bác cần tỉnh rủi ro về biến động giá thức ăn, thuốc...cộng thêm chi phí nhân công. Nếu Bác làm nhỏ thì có thể lựa chọn phương án tự trộn thức ăn như các trại vẫn làm và tận dụng nguồn nguyên liệu sẵn có. Chúc Bác may mắn!

minh muon tu 300 con den 500 con ga lai dong tao tha vuon
anh em tu van dup len xay chuong trai nhu the nao va cam khong bao nhieu von bao lau dc thu va thu ve dc bao nhieu
va can dau tu khoang bao nhieu von
mong ae chong hoi dup do

Chuồng trại rộng không mà nuôi như Z? Trong chăn nuôi nhất là nuôi gà nên nhập xuất đồng loạt để hạn chế bệnh! Mỗi lứa cách nhau 3thang cho chuồng nghĩ! Chi phí thuốc + vac cin thường thì từ 6k/ con đó là không bệnh, còn bệnh thì khỏi phải bàn. E nuôi 500con mà tốn 60 bao Thức ăn loại 25kg + bắp, bác nuôi 200 con mà 44 bao chắc chết quá!đúng 3 tháng e xuất
gà ta mình tự ấp nờ và nuôi thì đến 100 ngày suất chuồng lãi đc tầm bao nhiêu 1 con hả mÁy a.khấu hao 10% gà chết thanks
Nếu bác tự ấp thì sẽ k tốn con giống: giá 1 con giống 20k dị chi : 20*100=2000k
Thuốc+ vac cin khoảng 7k/con. 7*100=700k
100con ăn khoảng 12 bao thức ăn loại 25kg, giá mỗi bao 280k=3360k và khoảng 200kg bắp giá bắp 5,2k/kg: 1040k Cùng với 1bao đậm đặc 440k
Nếu giá gà là 70-80 mà gà mái đạt 1,5kg tương đương 120k/con, trống 2kg/con tương đương 140k, tính tbinh thì mỗi con gà là 130k! Mà 100 con hao hụt 10 con còn 90 con: 90*130= 11700k. Trừ chi phí: 11700-(700+3360+1040+440)= 6140k
Chúc bạn thành công!
minh muon tu 300 con den 500 con ga lai dong tao tha vuon
anh em tu van dup len xay chuong trai nhu the nao va cam khong bao nhieu von bao lau dc thu va thu ve dc bao nhieu
va can dau tu khoang bao nhieu von
mong ae chong hoi dup do
Bạn viết không bỏ dấu đọc muốn điên z! Nếu chưa có vồn nhiều thì bạn xd chuồng nhủ của gà bằng bạc nhựa cũng đx Khi nào có vốn thì lợp mái tol! Xung quanh có thể dùng lưới mắt cáo (45k/kg) bao!

Chuồng úm riêng. Ga trên một 45 ngày minh dồn chung vao một chuồng lớn đến lúc bán. Cứ xoay vong như vậy mấy bác thấy có ổn không. Hiện tại e đang nuôi 100 mái đẻ tự cấp giống. E mới làm khoang 2 tháng. Mấy bác cho e xin ý kiên. Tk

Như vậy:

- Chí phí: 16.000K + 1.500K (thuốc thang bổ sung) + 1.000K (chuồng trại, dụng cụ) = 17.500K. Chưa kể công.

- Doanh thu: 26.000 K

- Lãi: 8.500 k/ 4 tháng.= 2.100 K/tháng hay khoảng 42k/con.
Ở đây, chủ thớt nuôi cuốn chiếu, vậy tính ra mỗi tháng thu nhập sau khi trừ chi phí là 8tr5/thang. tính vậy không biết đúng không?

Cái lãi đó là tối đa. thực tế gà bị hao hụt do nhiều nguyên nhân khác nhau, rồi có con to con nhỏ.

không có lợi nhuận đâu vì cơ bản chưa tính 1 nhân công làm trong 3 tháng.

Bạn nên tính tới trong đàn , sẽ có con đầu đàn , con bị ăn hiếp , tỉ lệ gà đều nhau ko nhiều , rồi chi phí thuốc men - vitamin các kiểu , cạnh đó là nếu bạn nuôi theo mô hình cuốn chiếu như vậy , việc đầu tiên là vệ sinh chuồng trại . Để nuôi 5 bầy gà 200 con kiểu cuốn chiếu như thế , chi phí thuốc phun chuồng cũng ko phải là ít . Nói chung bạn tính toán còn sơ sài quá . Vài dòng góp ý .
Chúc bạn thành công

Tốt nhất nên nuôi số lượng ít để có kinh nghiệm, đánh giá được lời lãi và có các mối quan hệ để xem xét nên phát triển chừng nào. Còn ngồi vẽ kế hoạch ra thì mãi không làm được

Em nghĩ phải phong thánh cho bác khi mua được con gà ri giống với giá 10k, nuôi cám 100 ngày bán được giá 90-140 k!

Giá bán đó là giá gà xịn bác ạ. Người ta nuôi không dùng cám, thả vườn rộng và khoảng 6 tháng mới được bán. Còn kiểu gà của bác nuôi giá bán nó rẻ hơn rất nhiều. Bác nên khảo sát kỹ khi nuôi

Có bác nào nuôi gà khấm khá không, chia sẻ vài dòng cho anh em có động lực đi. Em đọc xong chủ đề mà không mấy sáng sủa. Cứ thế này kế hoạch nuôi gà của em đi tong rồi.

cũng tính dự án nuôi gà 300 tới 500con tại nhà chi phí ban đầu bỏ ra nhiều ko các bạn vd: minh mua lưới thường bao bọc lại, 1 bao thức ăn cho gà là bao nhiêu vậy bạn, mình ko nghĩ tới nuôi cuốn chiếu đâu, mình sợ đầu ra lái ko mua đúng giá theo thị trường thường thì lái mua thấp hơn khoản bao nhiêu vậy các bạn

Mấy bác cứ nuôi thử 1 vài lứa ít ít đi là biết lời lỗ thế nào liền.
Nuôi có kinh nghiệm mới lời, chứ nghe người ta nói nuôi lời rồi nhào vô nuôi số lượng lớn, lỗ hết, lại đâm ra rách việc

Con gà ri chăn cám công nghiệp, nuôi 100 ngày mà bác bán được giá 90-140k/1kg thì em phong bác làm thánh luôn. Bác nuôi nhỏ lẻ vài chục con và gặp thằng lái buôn gà mờ thì chắc có thể còn bác nuôi đều quy mô 1000 con trong chuồng mà bán được giá đó hết thì em cực kỳ bái phục. Giá con gà ri chăn cám công nghiệp 100 ngày có lúc giá nó xuống 55k/1kg mà bác, giá bác nêu thì đúng là lúc sốt giá trong vài tuần có thể lên đến 110k/1kg thật nhưng thời gian như thế không nhiều. Có vẻ bác đang nhầm lẫn con gà ri bà con cho ăn ngô thóc nuôi đến 6 tháng với con gà ri bác nuôi công nghiệp thì phải?

Chào các a.e, mình nghĩ nuôi gà thả vườn cho ăn thóc ngô, cám liệu có lãi không ?

Back