nha đam - cây trồng đang thoái trào?

• Thread starter kiendat
  • Ngày gửi
Việc là tuần trước có đi tìm 1 vườn nha đam ở Q12 để tham quan, và khi tới thì thật buồn vì vườn đã bỏ phế do bị ngập nước (khoảng 1000m2), có vẻ chủ vườn ko còn mặn mà với cây nha đam nữa nên cũng ko chú trọng việc xử lý ngập úng.

hôm qua lại có trò chuyện với chị họ dưới Phan Rí, nghe nói cũng nhiều vườn nha đam dẹp hàng loạt vì ko có đầu ra...

Liệu cây nha đam còn đất sống ko mấy bác?! em cũng đang tìm hiểu cây này vì dễ trồng, năng suất cao, ít sâu bệnh...

Chờ các ý kiến của các anh chị cô bác :huh:

Việc là tuần trước có đi tìm 1 vườn nha đam ở Q12 để tham quan, và khi tới thì thật buồn vì vườn đã bỏ phế do bị ngập nước (khoảng 1000m2), có vẻ chủ vườn ko còn mặn mà với cây nha đam nữa nên cũng ko chú trọng việc xử lý ngập úng.

hôm qua lại có trò chuyện với chị họ dưới Phan Rí, nghe nói cũng nhiều vườn nha đam dẹp hàng loạt vì ko có đầu ra...

Liệu cây nha đam còn đất sống ko mấy bác?! em cũng đang tìm hiểu cây này vì dễ trồng, năng suất cao, ít sâu bệnh...

Chờ các ý kiến của các anh chị cô bác :huh:

hic! mình đang làm đề tài tốt nghiệp về cây nha đam nè. nếu có ý mún xem thì tới trường trại khoa Nông Học trường Đh Nông Lâm. cứ chạy vô trường hỏi thăm trại khoa Nông Học, xuống dưới đó là gặp tụi mình liền ah

hic! mình đang làm đề tài tốt nghiệp về cây nha đam nè. nếu có ý mún xem thì tới trường trại khoa Nông Học trường Đh Nông Lâm. cứ chạy vô trường hỏi thăm trại khoa Nông Học, xuống dưới đó là gặp tụi mình liền ah

Mấy cây nha đam trong trường Nông Lâm có bán ko bạn?

Mình đang tính trồng cây này mà nghe thoái trào. ac
Mình cần một số tài liệu mong các ban giúp

gởi bạn kiendat: cây nha đam bạn tham quan ở q12 là cây nha đam mỹ và người ta trồng trong chậu. loại nha đam này hiện nay rất ít người tiêu thụ, do vậy mà chủ vườn không chăm sóc là đúng rồi. hiện tại, các nhà máy chế biến lá nha đam (và thị trường ở các chợ bán lẻ và siêu thị), chủ yếu là giống nha đam ở việt nam, được trồng rất nhiều ở ninh thuận. cách đây 9 tháng thì sản lượng tiêu thụ vào khoảng 140 tấn lá /ngày dùng để làm nguyên liệu chế biến nước giải khát xuất đi nước ngoài và tiêu thụ trong nước. nhưng hiện nay do nhu cầu thị trường ngành nước giải khát giảm mạnh vì vậy mỗi ngày sản lượng tiêu thụ chỉ còn vào khoẩng 45 tấn/ ngày. mình không biết bạn muốn tìm hiểu về nhựng vấn đề ji về cây nha đam nữa nên không thể trả lời hết trên đây được. tôi có thể giúp bạn tìm hiểu hết mọi vấn đề về cây nha đam ( về kỹ thuật, thị trường, giá cả, vùng trồng thích hợp và hiệu quả kinh tế..vv) nếu bạn muốn.

Bạn nào có sách hướng dẫn kỹ thuật trồng cây nha đam này không ? hiện mình đang muốn phát triểển theo kiểu trang trại trồng nha đam.

mình đang định hình. chưa tìm được chổ.. Nhưng đang bổ sung kiến thức trồng cây nha đam này. Thực sự trong lý thuyết thì dễ nhưng trong thực tế thì mình ko dám chắc lắm.. ChungDALAT có thể tư vấn cho mình được không ?

mình đang định hình. chưa tìm được chổ.. Nhưng đang bổ sung kiến thức trồng cây nha đam này. Thực sự trong lý thuyết thì dễ nhưng trong thực tế thì mình ko dám chắc lắm.. ChungDALAT có thể tư vấn cho mình được không ?

O nha minh hien nay co trong tren duoi 1200 cay nha dam neu ban muon tham quan hoc hoi kinh nghiem minh san sang giup do. Minh o ap 5 xa tan thanh dong huyen cu chi tpHCM dđ 0986481048

Back