Nhà nông thông thái

Để trở thành nhà nông thông thái cần phải làm những gì ?
Kính mong các bác giúp đỡ ( tâm lý , chiến lược, kĩ thuật và nhất là những bí quyết nhà nghề và những kinh nghiệm nhỏ nhất nhưng nếu ỏ qua thì coi như thất bại )

Kính mong các bác giúp đỡ ( tâm lý , chiến lược, kĩ thuật và nhất là những bí quyết nhà nghề và những kinh nghiệm nhỏ nhất nhưng nếu ỏ qua thì coi như thất bại )
Trời! Câu hỏi này xin bó tay chấm com:confused:. Phải nhờ nhà nông thông thái mà thôi:rolleyes:

muốn trở thành nhà nông thông thái thì trước tiên bạn phải trở thành nhà thông thái rồi đi làm nông dân sau

hehehe

LÊ NIN đã tùng nói''học ,học nũa học mãi'' .Tóm lại nghề nó dạy nghề bác ah.Hãy hăng say lao động,chuẩn bị đón nhận nhũng thất bại,đôi khi có nhũng giọt mặn của nuóc mắt của ta thì tói 1 ngày ta thành nhà nông dân thông thái thôi. Thân

Tui không biết từ cổ chí kim, có ai nhận mình là nhà thông-thái chưa?
Có nhiều vị được người đời xưng tụng là một nhà thông-thái về một lãnh-vực nào đó. Nhà nông thông-thái theo ý bạn, là thông-thái về tất cả mọi thứ liên-quan đến nông-nghiệp, hay chỉ riêng 1 ngành?
Mà cho dù một người nào đó chuyên-môn về một lãnh-vực thì được gọi là chuyên-ngành. Họ giỏi hơn chúng ta, nhưng vẫn không phải là nhà thông-thái.
Cho dù có "nhà nông thông-thái", thì vị nầy sẽ làm được gì nhỉ, cho cộng-đồng và cho chính bản thân họ.

Cố gắng lên bạn ơi - " Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền ..."
Siêng năng tìm hiểu học hỏi mọi người xung quanh - rút kinh nghiệm và chắc rằng sẽ sớm thành công.
Chúc mọi người thành công trên con đường đã chọn.

Theo tôi muốn làm nhà nông thông thái, trước hết phải có lòng say mê với công việc nhà nông trước đã. Có lao động mới có sáng tạo. Người thông minh nhất là người không bao giờ tự nhận mình thông minh.

Back