Nhật Ký Nông Dân................................

• Thread starter LyHien
  • Ngày gửi
Hôm qua mệt tơi tả vì mưa gió. Dầm mưa mãi lạnh cóng 2 bàn chân rồi bị vọp bẻ đau điếng. Nhà gần mấy cây to nên cứ chạy ra sân xem chừng cây oằn nghiêng ra sao để di tản. Vừa mới di chuyển ra khỏi chổ đứng cũ được 2 m thì miếng tôn bên nhà hàng xóm phóng đến. Nhìn thấy mà mất hồn , lặng người hết 30 giây rồi ..bay vèo vào nhà chứ không chạy nữa.
Cái sân bây chừ ngập lá như rừng thu phong. Nhìn qua nhà hàng xóm cây trứng cá đỗ nghiêng ngã, nhánh đè lên cả dây điện nhà Jen thòng lọng xuống may chưa bị đứt. ui chao..mới ảnh hưởng sơ sơ thôi mà đã sợ quá , nếu bão thật thì không biết như thế nào đây...

Máy ấp trứng trục trặt 1 vài kỹ thuât phải cố gắng khắc phục nhanh để đi vào hoạt động nữa

đã qua một ngày mưa to gió lớn, nhiều cây trong vườn đã bị ngã ( cây chuối). chặt chuối về nhiều quá nhím ăn ko kịp. nhưng lo vì những ngày tới hết chuối vì ngã nên chặt non. nhưng may thay sau cơn mưa này ao rau muống lên nhanh . hihi cũng có cái cho nhím ăn những ngày tới . sang nay trời vẫn âm u nhưng ko mưa.

Cuối cùng thì nhà ta cũng có net.:5^: Thế là sáng làm nước đá, cho gà ăn, trưa đi đánh cờ chiều đi dánh banh tối lên agriviet... hehe

Thử ngủ sớm xem ngày mai thức mấy h
Mới có 8 giờ mấy mà đã đòi đi ngủ rồi! Chờ coi xong chương trình "Chúc bé ngủ ngon" rồi hãy đi ngủ nhé bác LyHien! :lol:

Hôm nay chết 2 con xích buồn quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Nuôi xích sinh sản thử nghiệm, mà giờ đây đã thử thịt xích rồi. Công nhận nuôi xích sinh sản mau có ăn quá (đã ăn thịt).
Như vậy là đã vô tình bật mí rồi nghen. Bạn già, tôi có một chú xích trống khoảng 5-6 năm tuổi, đẹp trai lắm. Nếu cần thì mình làm sui !!!

Mới có 8 giờ mấy mà đã đòi đi ngủ rồi! Chờ coi xong chương trình "Chúc bé ngủ ngon" rồi hãy đi ngủ nhé bác LyHien! :lol:
Hi hôm qua bị bệnh mua thuốc ho uống bác sĩ bán lộn thuốc ngũ hay sao mà vừa uống xong là buồn ngũ rồi nhưng vẫn thức dậy 7h sáng
Hôm nay ngủ trễ xem ngày mai thức dậy mấy h:lol:

Bạn bị ho hả? Đừng uống thuốc ngủ! Bạn đổi qua thuốc xổ, bảo-đảm ngưng ho ngay.
Tui thử rồi.
Thuốc xổ.....

Vậy là bạn chưa thử.
Thử uống thuốc xổ đi! Uống xong rồi dám ho hôn? Không chứ gì?
Vậy là dứt ho rùi!

Nói nhỏ bạn nghe. Tui chỉ có "toa" thuốc nầy là đắc ý nhứt đó! "Quen" lắm mới cho đó nha!

Vậy là bạn chưa thử.
Thử uống thuốc xổ đi! Uống xong rồi dám ho hôn? Không chứ gì?
Vậy là dứt ho rùi!

Nói nhỏ bạn nghe. Tui chỉ có "toa" thuốc nầy là đắc ý nhứt đó! "Quen" lắm mới cho đó nha!
Nếu lở phạm thuốc xổ thí trị bằng thuốc ngủ. Ngủ mê rồi có xổ bao nhiêu cũng .............................................. nào có hay biết gì!!!!!

Ái chà!
Hì hì, rõ-ràng là "ngoài bầu trời nầy, còn có bầu trời khác" nữa mà!
Anh Ba, để tui... thử coi nha! Có khi ngủ mê, quên... xổ?!
Ha ha! Chết cười! Thôi, khỏi thử.

Hôm nay trời nhẹ lên cao
Tôi buồn không hiểu vì sao tôi buồn ...

Trời xanh mây trắng bay cao
Nắng như đổ lửa, người ta muốn khùng

Mây đen trút nước mưa dầm....
Tối về ếch nhái thì thầm buồn ghê!

Đêm nay trăng vắng sao dày.
Mây bay lát đát, chốn này buồn ghê.
mãi nhìn mây nước bồn bề
Vì sao "NƯỚC" rụng tái tê cuộc đời

Back