nhờ anh em giúp đỡ

• Thread starter tranbienht
  • Ngày gửi
em quê ở tỉnh hà tĩnh,e dự định trồng 1h cây xoan ta (o quê em gọi là cây thầu đâu) anh em nào đã trông tư vấn cho em với va mua giống ở đâu

Cây xoan mình tự ươm dc mà bạn. Hạt giống khoảng 2 tháng thì nảy mầm ( hơi lâu ) . Mình ở tây nguyên nên ko tư vấn địa điểm mua cây giống giúp bạn dc. Mà ở chỗ mình cây này trồng làm hàng rào thôi, có vài người thì trồng làm trụ tiêu sống. Chẳng có ai trồng nhiều. Bạn trồng 1 ha thì nhiều thật

xoan rất khả thi đó bạn. lớn nhanh trk mình cũng định trồng lắm nhưng hết đất trồng bạn lấy hạt hoải vào mùa mưa có mak lên như nấm

Rẫy nhà mình cũng có trồng 1 hàng xoan. Mình trồng khoai tím cho leo lên cây xoan củ to ghê lắm. Bạn xem thử đất ngoài đó trồng xen vậy dc hok.

cây xoan có giá trị kinh tế gì nhiều đâu mà bạn trồng nhiều vậy. tò mò tí

hien trai minh dang trồng keo nhung chuân bị thu hoach roi mình tinh trông 1ha xoan ,mình trong lay gỗ và lá .quan trong nhất là trông keo thi dưới tán cây không cây ji sông được còn trông xoan thị mình kêt hợp trông thêm co hoặc chè đại ji đó để chăn nuôi bò dê dược.vườn có 3,5 ha nên phải tân dụng tối đa đât đó ban

Bài viết có nội dung tương tự
  • Nhận diện đất để cải tạo
    • Thread starter hongle86
    • Ngày gửi
  • Tạo cành cấp 1
    • Thread starter Võ Quang
    • Ngày gửi
  • giúp em với
    • Thread starter toi ban uoc mo
    • Ngày gửi
  • Xin các tiền bối trồng cam giúp đỡ
    • Thread starter Đào lợi