Nhờ các bác giúp đỡ về trường hợp bò của e có thai mà chảy nước mắt nhiều.

Như tiêu đề e đã nói tình hình là bò nhà e có thai được 3 tháng lứa đầu lúc mới mua bò về thì bò có hiện tượng chảy nước mắt. Nhưng vì 1 phần chủ quan và 1 phần là e ở xa nhà không có điều kiện quan sát kỹ nên gần đây mới phát hiện bò bị chảy nước mắt khá nhiều. Bị cả 2 mắt các bác ah. E có mua nước muối sinh lý nhỏ cho bò nhưng chỉ đỡ thôi nước mắt thì vẫn cứ chảy. Vì bò có thai nên e chưa dám cho bò dùng kháng sinh gì sợ ảnh hưởng tới bò con. Vì đây là con đầu của e ( vay tiền mua các bác ah) nên e rất lo các bác ah.Mong các bác đi qua có kinh nghiệm giúp đỡ cho e với. Bò em bị bệnh gì và điều trị như thế nào để khỏi ảnh hưởng tới thai. Em xin chân thành cảm ơn các bác.

vạch mắt kiễm tra kỷ xem có con ve nào ký sinh ở mắt không?
và cũng có khả năng bò bị viêm kết mạc mắt, hoặc viêm tuyến lệ
mua lọ cloramphenicol 1% ở hiệu thuốc tây về nhỏ liên tục 5 ngày
kiễm tra kết quả

vạch mắt kiễm tra kỷ xem có con ve nào ký sinh ở mắt không?
và cũng có khả năng bò bị viêm kết mạc mắt, hoặc viêm tuyến lệ
mua lọ cloramphenicol 1% ở hiệu thuốc tây về nhỏ liên tục 5 ngày
kiễm tra kết quả
dạ e kiểm tra rồi a. không phát hiện con ve nào. E nghĩ nhiều đến viêm kết mạc nhưng chưa dùng thuốc vì sợ ảnh hưởng tới bào thai. Liệu dùng thuốc nhỏ mắt có ảnh hưởng gì k a?

dạ e kiểm tra rồi a. không phát hiện con ve nào. E nghĩ nhiều đến viêm kết mạc nhưng chưa dùng thuốc vì sợ ảnh hưởng tới bào thai. Liệu dùng thuốc nhỏ mắt có ảnh hưởng gì k a?
ok không ảnh hưởng gì cả

có sao đâu.sáng sớm con nào cũng chảy.có người bảo chửa nó vậy.nhưng tôi nuôi 4 con.con nao cũng thế .ko sao đâu

Back