nhờ các bác giúp đỡ

• Thread starter tomken
  • Ngày gửi
các bác có ai cho e ý kiến với.
Nhà mình ở nông thôn nên đất vườn rộng rãi, mình cũng muốn tập tành làm ăn mà chưa biết phải bắt đầu từ đâu, mình cũng có tìm hiểu về vài mô hình nuôi gà, nuôi heo rừng........ mà cũng chưa biết bắt đầu từ đâu. có bác nào hướng nghiệp giúp mình với, mình cảm ơn

các bác có ai cho e ý kiến với.
Nhà mình ở nông thôn nên đất vườn rộng rãi, mình cũng muốn tập tành làm ăn mà chưa biết phải bắt đầu từ đâu, mình cũng có tìm hiểu về vài mô hình nuôi gà, nuôi heo rừng........ mà cũng chưa biết bắt đầu từ đâu. có bác nào hướng nghiệp giúp mình với, mình cảm ơn

Chào bạn tomken!
Hình như bạn đang ở Nha Trang? Trước hết, bạn phải cho mọi người thông tin như: Nguồn vốn, lao động, nguồn thức ăn tận dụng hay thức ăn Công nghiệp....Có như vậy, mọi người mới tư vấn giúp bạn được. Tuy nhiên, lưu ý với bạn là chăn nuôi bền vững chỉ nên chú trọng vào những vật nuôi thông dụng và có đầu ra ổn định như: Heo, Bò, Gà, Cá...Vậy nhé, mong tin từ bạn!

cam on ban

mình chi có số vốn nhỏ thôi định nuôi gà thả vườn kết hợp với 1 ao cá nước ngọt( nhà mình có ao sẳn rồi). theo bạn thì mình có thể nuôi loại cá gì. mới tập tành làm nên cũng chưa dám làm lớn

cá thì tuỳ khu vực của anh thôi. như trong Nam chỗ em họ nuôi cá diêu hồng và chép nhiều lắm. ao ko xử lý cẩn thận thả giống xuống mai nó nổi lên hết hihi

mình chi có số vốn nhỏ thôi định nuôi gà thả vườn kết hợp với 1 ao cá nước ngọt( nhà mình có ao sẳn rồi). theo bạn thì mình có thể nuôi loại cá gì. mới tập tành làm nên cũng chưa dám làm lớn

Bạn nên nuôi thử khoảng 300 con gà thả vườn để lấy kinh nghiệm. Trên diễn đàn này cũng có rất nhiều thành viên chia sẽ những kinh nghiệm thực tế từ nuôi dưỡng cho tới phòng và trị bệnh. Nếu đã thích, bạn cứ nuôi thử, khi gặp "sự cố" có thể nhờ mọi người tư vấn giúp nhé!
Riêng về nuôi cá, Vì không có kinh nghiệm nên không dám tư vấn cho bạn. Tigon nghe nói có giống cá Rô phi đơn tính rất dễ nuôi và nhanh lớn, hiệu quả kinh tế cao. Bạn thử tìm hiểu xem sao. Ao nuôi cá còn có thể thả lục bình - Bổ sung rau xanh cho gà thả vườn nữa đó bạn! Chúc bạn sớm thành công với nghề nông nghen!

cảm ơn mọi người nhiều nha

minh sẻ nuôi gà kết hợp với nuôi cá, mà nuôi cá thi hơi lâu các bác nhỉ. ma cho e hỏi nuôi kết hợp nhiều loại cá có được không. như cá rô phi, cá diêu hồng với cá trắm cỏ có được không mấy bác

minh sẻ nuôi gà kết hợp với nuôi cá, mà nuôi cá thi hơi lâu các bác nhỉ. ma cho e hỏi nuôi kết hợp nhiều loại cá có được không. như cá rô phi, cá diêu hồng với cá trắm cỏ có được không mấy bác

em ko phải dân sông nước nhưng cũng nghe nói là con Rophi ko nuôi chung với con Diêu Hồng được vì con Diêu Hồng ăn con Ro phi sẽ bị lủng ruột do cái gai của Rô Phi sắc nhọn lắm
Anh nuôi Diêu Hồng Vs Trắm cỏ đi. 1 năm 2 lứa thì phải ^^

Back