Nhờ các bác trong diễn đàn tư vấn giúp em về vấn đề trồng xen cây???

Hiện em đang có 1 vườn xoan đào, mật độ 3x3m 1 cây. Mới trồng được 4 tháng cây cũng đã cao tầm 1m7, em thấy đất trống phía dưới nhiều nên có ý muốn hỏi các bác xem phía dưới chân xoan đào có thể trồng gì thì thích hợp ạ? (Em nghe nói rễ xoan có vị đắng nên chưa biết trồng xen gì thì thích hợp được). Mong được các bác chỉ giáo :D!
Đây là 1 số hình ảnh!

Đảm bảo hiệu quả hơn rất nhiều về mặt sản lượng so với trồng trên luông. Còn về kinh tế thì trồng xong mong sao dân trồng ít đi...
Đc mùa rớt giá chuyện bình thường ấy mà.
Đảm bảo hiệu quả hơn rất nhiều về mặt sản lượng so với trồng trên luông. Còn về kinh tế thì trồng xong mong sao dân trồng ít đi...
Đc mùa rớt giá chuyện bình thường ấy mà. Giá bèo quá thì để đó giá cao ta bán. Lại đỡ cỏ mọc.

Gừng này 1 năm là phải thu hoạch/lần nếu không thì thối củ phải không nhỉ? Củ gừng có để được lâu không bạn?
giá giống thì thế nào?

Để dưới đất 2năm kô đào chẳng vần gì. Còn giá giống còn tùy....thấp nhất chắc tầm giá ngoài 20k gì đó

Nếu ở gần tp HY thì bạn hãy qua trại bò của đồng chí Biến rác thành đặc sản ấy. Gì cũng có thoải mái mà tham quan

Back