Nhờ các bác xem giúp m con Heo này với

• Thread starter garung
  • Ngày gửi
Con heo nhà em bị như thế này 4-5 hôm nay rồi. Vẫn ăn uống bình thường. Không vấn đề gì cả. Mỗi tội có mấy nốt trên. Em không đoán được bệnh gì. Bác nào cao thủ cho em xin ý kiến với. Cảm ơn các bác nhiều.
P/s: em nghi ngờ muỗi đốt

Con heo nhà em bị như thế này 4-5 hôm nay rồi. Vẫn ăn uống bình thường. Không vấn đề gì cả. Mỗi tội có mấy nốt trên. Em không đoán được bệnh gì. Bác nào cao thủ cho em xin ý kiến với. Cảm ơn các bác nhiều.

Chích ivemectin 5c ( 1c/33kg ), chích 5c ade. Cám thì trộn biotin+kẽm

Heo nha mình nó bị triệu chứng như sau : lúc đầu heo bị sưng mắt ,ngày sau đi không vững, sau mấy ngày mắt nó bị bụp lại và hư luôn 2 đôi mắt. Ai có kinh nghiệm gi chia sẻ cho mình với???

Heo nha mình nó bị triệu chứng như sau : lúc đầu heo bị sưng mắt ,ngày sau đi không vững, sau mấy ngày mắt nó bị bụp lại và hư luôn 2 đôi mắt. Ai có kinh nghiệm gi chia sẻ cho mình với???
Nếu heo có triệu chứng xưng mí mắt, giảm ăn hoặc tiêu chảy phân nhão, phân nước thì phải chích ks. Bạn xài amox-colistin của hanvet, mỗi ngày tiêm 1 lần kết hợp canxi-mg-b6-b12. Hoặc có thể kết hợp thêm ceftifor để trị luôn liên cầu. Sáng xài amox-colistin chiều xài cef. Nên mua amox-colis của hanvet vì loại này nhạy hơn các hãng khác. Nếu heo bị liên cầu nó sẽ niểng đầu, đơ lưỡi, đục thuỷ tinh thể, đi k vững...và hay ghép ecoli. Sau khi xài ks mà heo thuyên giảm thì chích sobitol b.comlex để giải độc gan. Còn trong quá trình điều trị ngoài xài ks thì bạn có thể kết hợp urotropin để giải độc ( loại này là thuốc lợi tiểu ). Kháng sinh thì nên pha thêm dexa vao 1 hoặc 2c trong trường hợp này. Bạn chú ý là xài amox-colis của hanvet tiêm ngày 1 lần, k nên xài kéo dài vì bệnh này k biết ra đi lúc nào nên xào kéo dài sẽ k hiệu quả = mỗi ngày

hạn chế tắm lúc này nha bác, tắm nhiều lây lan đó. còn nếu tắm cũng tốt nhưng lau chuồng khô ráo, ở mình gọi là lên trái.

hạn chế tắm lúc này nha bác, tắm nhiều lây lan đó. còn nếu tắm cũng tốt nhưng lau chuồng khô ráo, ở mình gọi là lên trái.
Thanks bác nhé. Em chữa theo kiểu viêm da. No tạm ổn rồi

Back