Nhờ các bác xem hộ dùm bầy heo nhà em

• Thread starter Trường Giang
  • Ngày gửi
Thưa các bác, tình hình là nhà em có bầy em sắp bán ạ. Hôm qua, lái buôn vào bảo là "Heo đôi"! Hỏi heo đôi là thế nào thì hắn không nói, chỉ nói là "heo đôi mỡ lắm". Thật tình là em chả hiểu nghĩa "heo đôi" là thế nào:confused: Em chỉ biết "Vai đôi", đại khái là có cặp vai nở, lộ rõ như mấy ng tập tạ í. Mà quái thật! Nếu vậy thì càng ngon chứ sao gọi là mỡ nhỉ:angry:

Tức mình, em quyết định up hình lên diễn đàn cho các bác xem. Đánh giá khen chê gì cũng được, mà có chỗ nào chưa tốt thì vui lòng chỉ ra cho em được rõ:rolleyes:.

Em cũng đoán là 90% giá heo đang thấp. Hắn nói để bóp được thêm đồng nào thì bóp. Chứ giống em nái là em đầu tư nái trại đàng hoàng. Kết quả thể hình thì như các bác thấy ở trên rồi. Còn về từ "mỡ" thì không có con heo giống ngoại, nuôi công nghiệp nào có mỡ cục cục đâu. Chính tay em đã từng mổ heo nhà, chính mắt em thấy.

Thở dài:mellow:

em không rành về heo .chúc anh sớm bán dược giá cao nhé ,thân chào

Hình như từ " heo đôi chiều" là chỉ những con heo không đuoc đẹp. bầy heo này không đến nỗi nào!

Đúng rùi đó bác, heo mỡ quá, heo hai máu bác.
Heo hai máu thì tỷ lệ nạc không cao.
Với lại bác cho ăn thức ăn tự trộn nên cũng làm tăng lượng mỡ đó, do khẩu phần chưa cân đối.
Giống bác bắt ở đâu vậy?

Xin cảm ơn các bác đã quan tâm, mấy hôm nay em không khỏe lắm nên chưa reply liền lại được.

YTHU đã viết:
Đúng rùi đó bác, heo mỡ quá, heo hai máu bác.
Với lại bác cho ăn thức ăn tự trộn nên cũng làm tăng lượng mỡ đó, do khẩu phần chưa cân đối.
Giống bác bắt ở đâu vậy?
Bác có thể vui lòng chỉ giáo là xem con heo như thế nào là "đẹp", "mỡ" , "mỡ quá". Tôi nghe nói mà họ nói cứ mơ mơ hồ hồ.

Tôi đoán là ý của bác, heo 2 máu thường là để làm giống bố mẹ?

Heo nhà là cho ăn cám viên bác ạ, chắc là cho ăn nhiều (?!)
Heo này là heo nái nhà + mua tinh = heo con rồi nuôi lên đấy bác ạ.
-------------------------------------

Hình như từ " heo đôi chiều" là chỉ những con heo không đuoc đẹp. bầy heo này không đến nỗi nào!
Em hỏi người hàng xóm, theo ý họ "heo đôi là heo nửa nạc nửa mỡ". Có lẽ từ "đôi" là trong "nước đôi" chứ ko phải "vai đôi". Than ôi, từ ngữ VN.

Last edited by a moderator:
e cững có nuôi heo e hỏi lái thì lái bảo heo "đôi" có nghĩa là heo có chiều ngang và không có mông loai này thi heo hơi bi mỡ.có gì sai các bác chi giáo thêm.

Heo bây giờ lài phải có hình hỏa tiễn, tức đầu nhỏ và mông to, chân nhỏ, của bác mông lép quá mà ~nói thiệt bác đừng buồn nha~
Bác cho ăn cám viên mà có theo khẩu phần không?
Cám của hãng nào vậy? Bác tính FCR thử chưa vậy?
Với lại giống của bác như vậy thì không tốt lắm, chắc là FCR cũng cao lắm đó.

Heo Bác Giang đẹp quá, mình thấy heo nạc không, mỡ đâu mà mỡ, cha lái heo này ép người quá đáng. Mong bác bán được giá

Back