Nhờ giúp đỡ:Gà của em bị sưng miệng chảy nước mắt không biết bị bệnh gì?

• Thread starter duyhuan
  • Ngày gửi
Gà bị sưng ở vùng miệng(cằm gà)ko sưng ở đầu,chảy nước mắt,em thấy diều vẫn căng,chỉ thấy vài con bị ko biết bệnh gì em đang cho uống thuốc trị CRD!Nhờ các anh giúp đỡ!Cám ơn các anh nhiều!

bác gà của bác có chết nhiều không số lượng trết là bao nhiêu và có triệu trứng nào khác không vd phân màu gà có màu gì không gà có hen không mà bác cho nó uông thuốc trị crd , gà bác có triệu trứng gì nữa bác lói ra để anh em đúp

Last edited:
bác gà của bác có chết nhiều không số lượng trết là bao nhiêu và có triệu trứng nào khác không vd phân màu gà có màu gì không gà có hen không mà bác cho nó uông thuốc trị crd , gà bác có triệu trứng gì nữa bác lói ra để anh em đúp
Gà ko chết!Vẫn ăn uống bình thường!Mất sưng gần như hư mắt!Em tham khảo thấy có bệnh sưng mắt chữa bằng nhỏ thuốc nhỏ mắt của người?ko biết phải ko?

cũng có thể gà của bác bị bệnh bạch lỵ ,thương hàn , ngững biểu hiện của bệnh mà bác nói thì cũng khó mà biết trính xác được vì cũng nhiều bệnh có biểu hiện như thế, nhưng trước tiên bác lên cho gà uống ngững thuốc bổ như điện giải , gluco bcomlec, vitamin c ,các nhóm thuốc bổ hác , để tăng sức đề kháng cho gà để không bị gép các bệnh khác ,em chúc bác thành công,thân

gà của bạn có thể là bị sổ mũi truyền nhiễm rồi(coryza)giờ thì bạn nên tách riêng những con bị và trộn cho cả đàn di amox-colistin+bromhexin+analgin-c . có thể bổ sung thêm gluco
:lol:hy vọng sẽ cải thiện dc tình hình

gà của bạn có thể là bị sổ mũi truyền nhiễm rồi(coryza)giờ thì bạn nên tách riêng những con bị và trộn cho cả đàn di amox-colistin+bromhexin+analgin-c . có thể bổ sung thêm gluco
:lol:hy vọng sẽ cải thiện dc tình hình
Cám ơn anh nhiều!Cho em hỏi là tác hại của bệnh này có cao không?

bác ấy nói cũng đúng đấy và bác lên bôi cho mấy con đau mắt bằng thuốctetracyclin 1% dạng mỡ của người hi vọng là sẽ nhanh khỏi

bệnh này thường tỉ lệ chết rất thấp tuy nhiên em cần xem lại khâu vệ sinh chuồng trại và cần nhất là hạn chế bụi và mùi hôi nha

Back