nho vacxin cho ga

• Thread starter khanhdenbk
  • Ngày gửi
minh nuoi 500 em ga tha vuon, lich vacxin thi m cung biet roi,nhung voi so luong ga nhieu nhu vay cung phai bat tung con mot de nho vacxin a, m thay lam nhu vay thi se hieu qua nhung se rat ton cong, nhat la voi nhung trang trai lon hang nghin con.. vay con cach pha vacxin vao nuoc uong co hieu qua khong va cach pha nhu the nao cho hieu qua nhat?
rat mong nhan duoc nhung chia se cua cac ban

vụ này mình chưa thử (mình nuôi dưới 200em) nhưng góp ý bạn thế này: thông thường người chăn nuôi nhỏ từng con với số lượng tầm <200, số lượng 200-1000em thì nhiều người pha nước uống với điều kiện cho gà khát vài giờ + lượng nước hòa tan vacxin đủ dùng cho cả đàn, tuy nhiên hiệu quả đánh giá là không cao, còn số lượng cực lớn ngta phun sương, mình tham khảo thông tin này trên mạng, vài chia sẻ góp ý cùng bạn!

minh nuoi 500 em ga tha vuon, lich vacxin thi m cung biet roi,nhung voi so luong ga nhieu nhu vay cung phai bat tung con mot de nho vacxin a, m thay lam nhu vay thi se hieu qua nhung se rat ton cong, nhat la voi nhung trang trai lon hang nghin con.. vay con cach pha vacxin vao nuoc uong co hieu qua khong va cach pha nhu the nao cho hieu qua nhat?
rat mong nhan duoc nhung chia se cua cac ban
tầm 500con thì nhờ người nhà,bạn bè giúp cũng được, nhỏ thì hiệu quả hơn chứ-uống thì pha vacxin vào lượng nước vừa đủ uống trong 1h và gà phải uống hết..bạn có thể tham khảo phương pháp sử dụng vacxin trong các trang chúc bạn thành công

Tới thời điểm đó mới biết giá em ơi, nhưng chắc là sẽ cao vì trùng thời điểm nhập gà cận tết.

Bài viết có nội dung tương tự
  • Heo nai sinh bi luu thai
    • Thread starter n.thanhtruyen
    • Ngày gửi
  • can tu van che pham echoderma
    • Thread starter tuan khanh
    • Ngày gửi
  • Chan nuoi
    • Thread starter Cong la 96
    • Ngày gửi
  • Nuoi ga
    • Thread starter hopga