Nhu cầu dinh dưỡng của cây hoa Ly

• Thread starter ca heo
  • Ngày gửi
Mình trồng hoa ly tại Hưng yên.
Hoa tương đối đẹp nhưng cũng có một vài khiếm khuyết về bộ lá, màu sắc.... Theo chủ quan thì các khiếm khuyết này có nguồn gốc từ thiếu hụt dinh dưỡng trong quá trình chăm sóc. Với lý do như vậy rất mong muốn các bạn nào có tài liệu liên quan về nhu cầu dinh dưỡng của hoa ly trong suốt quá trình từ trồng tới thu hoạch thì chia sẻ để cải thiện chất lượng hoa. Tài liệu của nước ngoài càng tốt.

Cảm ơn các bạn quan tâm và chia sẻ

Mình trồng hoa ly tại Hưng yên.
Hoa tương đối đẹp nhưng cũng có một vài khiếm khuyết về bộ lá, màu sắc.... Theo chủ quan thì các khiếm khuyết này có nguồn gốc từ thiếu hụt dinh dưỡng trong quá trình chăm sóc. Với lý do như vậy rất mong muốn các bạn nào có tài liệu liên quan về nhu cầu dinh dưỡng của hoa ly trong suốt quá trình từ trồng tới thu hoạch thì chia sẻ để cải thiện chất lượng hoa. Tài liệu của nước ngoài càng tốt.

Cảm ơn các bạn quan tâm và chia sẻ

Bạn có thể tham khảo ở topic chia sẻ kinh nghiệm trồng hoa lily. Hy vọng sẽ giúp ích được cho bạn.
Chúc bạn thành công.

Cảm ơn bạn đã giới thiệu phân bón .
Tuy nhiên một loại phân bón không bao giờ đáp ứng đủ và đúng lúc các nhu cầu dinh dưỡng của cây trong suốt quá trình phát triển. Chính vì vậy mình cần bảng nhu cầu dinh dưỡng chi tiết cho cây ly để bón phân đủ và đúng lúc

Back