Noel - Đá Gà Giao Lưu

• Thread starter cuongtruei
  • Ngày gửi
Chào anh em!

Tôi tên Cường,

Vì đam mê về gà đá nên gần năm nay mình có gầy được ít gà, và nay muốn có dịp giao lưu anh em nuôi gà đá! Nên có ý định mời anh em làm một giải đá giao lưu bia, cho phong trào của hội nuôi gà Agriviet nói chung và riêng phong trào gà đá trong diễn đàn thêm vui vui, có thêm sân chơi, để anh em đi sau có thể học hỏi thêm từ anh em đi trước ...

- Hình thức đá:
không ăn tiền
* Chia bản, đá loại trực tiếp
* Gà đá cựa sắt hạng cân từ 2kg2 - 3kg
* Số lượng gà 1đội 3con hoặc 5con

- Giải thưởng:
* Cờ thứ hạng + 10thùn Heineken cho giải I, 5thùn Heineken cho giải II
* Cờ lưu niệm dành cho các đội tham gia

- Mình xin được đăng cai tổ chức lần đầu, và tài trợ giải thưởng trên + 1chú nhím, vài chú gà và vài em bồ câu thịt để làm mồi giao lưu sau khi giải kết thúc. Nếu anh em nào đống góp thêm cho giải thưởng tăng thêm phần hấp dẫn thì rất tốt và thú vị.

Có ý định như vậy, rất mong anh em cho ý kiến về ý định của mình, nếu được thì mình xây dựng cụ thể hơn về mội thứ để có thể tổ chức giao lưu định kỳ hàng năm, vào những dịp tết ...

Rất mong sự phản hồi và đống góp chân tình từ anh em!

mr.Cường
36tuổi - ĐT: 0913 812346 - Long Hòa, Dầu Tiếng, Bình Dương - Email: cuongtruei@yahoo.com

" Vì đam mê, hãy nuôi dưỡng đam mê để đem thành công lại gần chúng ta hơn ! "

Last edited by a moderator:
sao ít thấy anh em chia sẽ qúa ta, đang đợi anh em góp ý đây...!

cái này là trúng bài của em luôn rồi...........:lol: nhưng xa quá chắc e ko thể tham gia đc.......chúc ae có 1 buổi giao lưu thành công..........:6^:

Chào anh Cường và các anh em mê gà đá!

Đá gà là một nét đẹp văn hóa của dân tộc có từ ngàn xưa. Song, ngày nay có rất đông "dân mê" đã lợi dụng trò chơi này làm môn cờ bạc, nên bị nhà nước nghiêm cấm và có cả phạt hành chính lẫn dân sự.

Khi đọc được Topic này của anh Cường, thật sự Tigon thấy rất vui! Đây là cơ hội để mọi người trên diễn đàn nói chung và "dân mê"m đá gà nói riêng có cơ hội giao lưu và giải trí lành mạnh sau những ngày làm việc mệt mỏi. Đồng thời cũng góp một phần nhỏ vào việc giữ gìn nét đẹp văn hóa dân tộc. Thiết nghĩ, giới trẻ cần phát triển những trò chơi dân gian như thế thay vì ngồi trước máy tính bắn đì đùng với game online bạo lực - Vô bổ mà còn nhiều hệ lụy!

Hy vọng thông tin về buổi giao lưu sẽ nhanh chóng đến với mọi người. Trên diễn đàn chúng ta "dân mê" nhiều lắm! Có thể do trở ngại địa lý hoặc chưa thấy "sức nóng" nên còn e dè thôi. Nếu được, Tigon nghĩ anh Cường nên rủ thêm một số bạn bè tham gia cùng các thành viên trên diễn đàn. Đông - Chắc chắn sẽ vui! hi..hi..! Chụp hình và quay phim lại để mọi người có thể biết thêm về hội gà đá ha. Cũng có thể, sau buổi giao lưu này, các địa phương khác sẽ có buổi giao lưu vào Tết cổ truyền, rồi 30/4, Trung thu thì sao?!!:ph34r: Cần Thơ hay Sóc Trăng chẳng hạn (phải không Phattheoct?!)

Cuối, chúc anh em tổ chức thành công và thật sự ý nghĩa!

Thanks sự ủng họ của Phát và Tigon,

Một phần là tạo cơ hội giao lưu với anh em đã có điều kiện nuôi gà đá lâu năm để học hỏi thêm và cũng muốn tạo phong trào cho vui vui, nhưng mình thầy hơi khó cho anh em tham gia, một phần giá trị con gà nũa, nếu gà hay thì giá khá cao, đem đi đá chơi vầy lơ chết thì .... mệt, ai mà dám.
Nếu đá ăn tiền thì dễ rồi, còn đá giao lưu như mình thì chi vui và đam mê mới chơi được, chứ chết gà mất tiền như chơi.

Vậy cũng hơi khó khăn để thực hiện ý định này rồi, nhưng mong có anh em nào gia nhập, nếu chỉ có 2 đội là chắc ăn lun, một nhất một nhì rồi...ke..ke...

Chúc anh em ngày mới có nhiều điều thú vị !

mr.Cường
" Vì đam mê, hãy nuôi dưỡng đam mê để đem thành công lại gần chúng ta hơn ! "

giao lưu vụ này có lý nè a Cường ơi em ủng hộ hết mình luôn,em đang có 3 chú gà để thử sức nè.
theo anh nói củng có lí nhưng cựa nẻo vô tình mà a ha,gà có giá trị phải thử mới biết chứ ko tiếc gà
dc *ko ai chắc ăn hết,ko ai làm giàu từ đá gà hết* khi nào khai mạc cho em hay nhé.
Đi đi Phatheo2 anh em mình đi rồi ghé tigonyeuthg giao lưu luôn.

--------

[COLOR="#FF0000"]tham gia đi cả nhà ơi

hy chào a......nghe nói đá gà là e sung lắm nhưng xa quá e đi ko đc hic.....hiên tại gà e cũng còn rất nhiều muốn giao lưu với ae chơi nhưng.............đi đá ở ngoài thì sợ công an nên nghe nói mở giải e cũng háo hức lắm.......chắc hẹn ae kí sau nhé nếu ở gần đây e xin tham gia hết mình :lol:

Chào mừng bạn rungga97 là người đầu tiên nhận tham gia, vay mình có thể lên ctrinh tư từ và cụ thể hơn được rồi.

Có thể mời anh em trong hội nuôi gà tham gia đi chơi không cần tham gia đá. Nếu được thì có thể trong dịp tết tây 2013 này, khoản tgian này anh em được nghỉ lễ nhiều ngày, mình coi như đi chơi, trên mình ở lại chơi vô tư, ăn nhậu dân dã ...có thể tiếp anh em được vài ngày !

Tạm thời mình có cách chia cặp và đá như sao: (số lượng gà 3con là vừa)

- Nếu số đội từ 5-6 trở thì chia làm hai bảng A-B, mỗi bảng đá vòng tròn chọn ra hại đội suất sắt nhất 2bảng vào đá chung kết. (nếu 5dội thì bảng 2đội phải đá 2con kèm theo bấm giờ để chọn gà đội thắng nhanh vào tiếp vì đá 2trận có thể thắng qua thắng lại, nhưng gà đội nào thắng nhanh hơn được vào tiếp.

- Nếu số lượng nhiều hơn thì mình bắt cặp đá loại trực tiếp, các đội thua sẽ bắt cặp với nhau đá tranh 2 vé để đá tiếp vòng trong (chứ đá một trận mà bị loại cũng hên xui quá, phải tạo kiện cho những chú gà hay chưa được trổ tài...)

- Nếu 2 đội vào chung kết còn gà nhiều (3con) thì có thể tranh tài tỷ số 2-1, 2con thì đá bấm giờ cũng được, miễng sao vui là chính, có dịp xem gà trổ tài...

- rungga97 ơi, cho ý kiến chọn 3 hạng cân để đá chính thức nha (từ 2,2kg - 3kg):

Rất chân thành mong anh em cho ý kiến xây dựng thêm.

Danh Sách Tạm Thời Các Thành Viên Tham Gia
:

1. Trần Cường (ĐT:0913812346 - Nickname: cuongtruei)

2. rungga97
(ĐT: - Nickname: rungga97)

3. ..... ?

Quá hay luôn. Anh em mỗi người một tay nhá. Thời gian và địa điểm thế nào vậy anh Cường?

hehe... kết hợp với bác NguyenHungDung tổ chức offline nhóm nhỏ Đông Nam Bộ giao lưu cuối năm luôn có vẽ hay ah nghen !

anh em mỗi người một tay thì rất tốt rồi anh Hoang Khanh ơi ! ai biết làm mồi nhậu hoặc đờn ca đem đàn guita theo cũng OK lắm đấy...

- Thời gian dự kiến: 29-30/ 12/ 2012 nhân dịp dón chào năm mơi luôn nha anh em (hay anh em thấy ngày nào thuận tiện hơn thì đề nghị).

- Địa điểm thì ở chổ Cường: 112 Ấp Tân Phong, Xã Long Hòa, Huyện Dầu Tiếng, BDương. (rất dễ tìm, chỉ sợ anh em xa quá không tham gia được, cón lên trên mình thì ở lại chơi vài hôm là vô tư) đi từ bến xe Miền Đông cũng rất dễ, 8h sáng xe chay tới trên mình là 10h kém.

Nếu anh em thấy có khả thi, nhiệt tình hưởng ứng với ý định
này thì cho Cường biết sớm để chuẩn bị là vừa, vì mình cũng đi làm ở Saigon nên cuối tuần mới rảnh để chuẩn bị.

rất mong anh em tham gia cho đông vui !
mr.Cường

Theo mình nghĩ ,không cần mình phải mang gà tới đá đâu bạn ,như bạn cũng đã nói ,nếu mà cho đá thì chắc chắn sẽ có một con thua, và một con thắng ,với con thắng thì nói hay,còn con thua như nào ,vả lại một con gà đá hay nó tụ đủ yếu tố: bổn bang,cách chăm sóc,và yếu tố may mắn nữa. Vì vậy theo ý của mình chỉ nên dừng ở giao lưu học hỏi,và cho nhau thông tin ,đó là vài dòng góp ý của riêng tôi,chúc bạn sức khoẻ,và luôn may mắm.

Theo mình nghĩ ,không cần mình phải mang gà tới đá đâu bạn ,như bạn cũng đã nói ,nếu mà cho đá thì chắc chắn sẽ có một con thua, và một con thắng ,với con thắng thì nói hay,còn con thua như nào ,vả lại một con gà đá hay nó tụ đủ yếu tố: bổn bang,cách chăm sóc,và yếu tố may mắn nữa. Vì vậy theo ý của mình chỉ nên dừng ở giao lưu học hỏi,và cho nhau thông tin ,đó là vài dòng góp ý của riêng tôi,chúc bạn sức khoẻ,và luôn may mắm.

không tán thành ý kiến này

ko tán thành.giống như đá banh thôi nếu vậy thì đá banh ta chỉ cần qui tụ các nước lại để học hỏi kinh nghiệm là đc đâu cần đá giành cúp làm gì đúng ko.

--------

mình đá theo 3 hạng:
hang1: 2,2kg-2,3kg.
hạng2: 2,4kg-2,5kg.
hạng3: 2,6kg-2,7kg.
vì giao lưu nên có lớn hơn 1chấm cũng ko sao a ha,chú từ xa mang gà đi mà lớn quá hay nhỏ quá mấy chấm cũng hơi kẹt.
anh em mình thấy sao cho ý kiến nha.

y' kiến này bảo đảm không phải của dân mê gà đá rồi :botay:

runga97: đừng lo là không có hạng đá , anh Cường có cả trại gà sợ gì mà không có gà tiếp khách. Đúng không anh Cường? :huh:

hehe... kết hợp với bác NguyenHungDung tổ chức offline nhóm nhỏ Đông Nam Bộ giao lưu cuối năm luôn có vẽ hay ah nghen !

Vấn đề tổ chức đá gà giao lưu mình không rành lắm, có phải xin phép gì không?

Vì đây là vấn đề nhạy cảm, chính quyền địa phương luôn chú ý, vả lại khi tổ chức sẽ có nhiều người tham gia (qua thông tin trên mạng và kể cả dân địa phương) mình cũng không thể biết được là có ai lợi dụng để đá ăn tiền không?

Nếu không có gì trở ngại thì Cường lập kế hoạch cụ thể về thời gian và địa điểm, sau đó điểm danh số lượng, nếu được thì tiến hành, còn không thì cũng có buổi họp mặt cuối năm của nhóm đông nam bộ.

Rất vui khi có nhiều ý kiến đống góp.

qua mấy ngày đưa thông tin lên mình thấy tình hình có vẽ sôi nổi hơn rồi đây, trên nền tảng offline để giao lưu với anh em trong diễn đàn và mình cũng muốn tạo ra nét riêng(gần gần như là chuyên môn về gà đá chứ không phải chung chung gà vịt), đa dạng của những lần offline, đem niềm đam mê gà đá ra bàn luận với nhau cũng thú vị, trên tinh thần ấy chúng ta có thể xây dựng được một buổi giao lưu hưu nghị, không ăn thua cai cú ở đây, vì chúng ta sát định từ đầu là giao lưu vì đam mê và tình bằng hữu.

Nếu vì tiền thì chắc khó có ai đem con gà cả chục triệu đi đá vài thùn bia!

Còn về tổ chức offline hôm đó thì khi mình đã nhận tổ chức và đưa địa chỉ cụ thể ngày giờ thì anh em cũng nên tin tưởng ban tổ chức ha!

Về hạng gà thì mình dựa theo ý kiến của runga97, mình đá theo 3 hạng:

- hang1: 2,2kg-2,3kg.

- hạng2: 2,5kg-2,6kg.

- hạng3: 2,8kg-2,9kg

Ý kiến của runga97 về việc hơn nhau 1chấm gà thì mình đồng ý, giao luu hơn nhau thua nhau 1chấm gà không quan trọng và gà có lai Mỹ, Á, Âu, Phi...cũng chơi luôn.

Về cách đá thì mình bóc thâm hạng gà nào đá vòng loại, hạng nào đá vòng sau và chung kết, bóc thâm chia cập hoặc chia bảng như vậy sẽ dân chủ hơn.

Mình có tên giải: "Tứ Hải Giai Huynh Đệ"

Khẩu hiệu(slogan): "vì đam mê và tình bằng hữu"

anh em có tên và khẩu hiệu nào hay hay gop với !

- Thời gian dự kiến: 29-30/ 12/ 2012
- Địa điểm: 112 Ấp Tân Phong, Xã Long Hòa, Huyện Dầu Tiếng, BDương.

anh em nào có phụ Cường một tay vào Ban Tổ Chức offline nay không, xin mời vào.

hyhy chào a cường!!! tình hình e đang rũ mấy ông a xuống a chơi 1 bữa cho zui k bit mấy ổng đi đc k nếu đc e cũng đem vài con gà đá xuống góp zui với ae......ak khi tham, gia mình có cần đóng chi phí gì k a để e biết bữa đó chuẩn bị sẵn keke

Back