Thảo luận Nông dân bàn phím có làm giàu được không?

Nông dân + Bàn phím = ???

Nông dân thuần cũng chết.
Bàn phím suốt cũng chẳng sống được.

Bà con chúng ta cùng nhau thảo luận để tìm ra một hướng đi, một mô hình nông nghiệp kết hợp bàn phím để vừa làm giàu cho gia đình và xã hội, vừa có thể thư giãn tối đa.

Trân trọng,
:hoa::hoa::hoa:

Last edited:
Chư hiểu hết ý của bạn." một mô hình nông nghiệp kết hợp bàn phím"

Cám ơn bạn đã quan tâm chủ đề.

Ngày xưa các cụ chỉ cầm cái cuốc ra đồng làm đến tối về làm vài ngụm rượu đế rồi vào mùng nằm với vợ ngủ tới sáng.

Bây giờ hiện đại rồi, đẻ ra thêm cái bàn phím... nông dân ngoài việc cuốc cày lại lóc cóc "mổ cò" ngày đêm. Hại mắt, hại điện, tốn thời gian... Không khéo lại nghèo hơn các cụ.

Vậy, cần phải tìm ra đường hướng nào đó để cái bàn phím nó giúp cho việc cuốc cày sinh nhiều lợi nhuận hơn là không có...

Bà con chúng ta cùng nhau thảo luận để tìm ra một hướng đi, một mô hình nông nghiệp kết hợp bàn phím để vừa làm giàu cho gia đình và xã hội, vừa có thể thư giãn tối đa.

Trâng trọng,
:Bash:
Diễn đàn Agriviet có không ít nông dân thuần, nông dân @, nông dân...hàng giờ miệt mài với công việc, phút rãnh rỗi thư giản lại tìm về với diễn đàn. Không hẳn chỉ là Qua bàn phím họ gắn kết bạn bè, tìm khách hàng, tìm hiểu kỹ thuật tăng thêm vốn kiến thức còn hạn chế.
Loan nghĩ Nông dân + Bàn phím = A, B, C... sẽ có nhiều kết quả lắm ạ!
Mong rằng với bà con nông dân Bàn phím nó hữu dụng?

Trân trọng,
:hoa::hoa::hoa:
Hướng đi, mô hình có cả đống. Nói khơi khơi vậy thà đừng nói còn hơn.

Nếu thực tâm, hãy lập topic theo một chủ đề cụ thể để mọi người đánh giá, thảo luận.

Nông dân + bàn phím = nông dân biết f5 , f1 ,f2 ,f3,,4... VÀ nhiều khả năng khác nữa .
Nói chung nông dân bàn phím có nhiều khả năng để thích nghi mọi hoàn cảnh và các vấn đề nan giải .
Cái khó là khi nào ở đâu , bấm phím nào ? Tiền mạng , tiền diện , tiền cơm , tiền nước khi nào trả ?
Nói chung ai cũng có thể trở thành thiên tài !

Theo em thì trên diễn đàn chúng ta có 5 bác là chưa tìm thấy nhau. Đấy là các bác sau
Bác có đất thì không có vốn ( vốn ít )
Bác có vốn thì không có đất (vốn ít )
Bác có đất + vốn thì không có kỹ thuật (run tay )
Bác có kỹ thuất thì không có vốn + đất (mơ ước )
4 bác này tìm thấy nhau thì đã thành công chưa,xin thưa là chưa ạ, 4 bác phải tìm được bác thứ 5 đó là
Bác bán hàng ( có chuyên môn về thị trường )
5 bác này ngồi nhậu cái nồi lẩu nông nghiệp thì có khi mới ra vấn đề các bác ạ

Tôi chẳng biết gì - hãy tự lo lấy thân !
Phải luôn cũng cố cái tâm cái tài và cả cái trí thêm phần nào đó là hiểu và nắm rõ thiên thời địa lợi nhân hòa để biết mình nên làm gì ?

Theo em thì trên diễn đàn chúng ta có 5 bác là chưa tìm thấy nhau. Đấy là các bác sau
Bác có đất thì không có vốn ( vốn ít )
Bác có vốn thì không có đất (vốn ít )
Bác có đất + vốn thì không có kỹ thuật (run tay )
Bác có kỹ thuất thì không có vốn + đất (mơ ước )
4 bác này tìm thấy nhau thì đã thành công chưa,xin thưa là chưa ạ, 4 bác phải tìm được bác thứ 5 đó là
Bác bán hàng ( có chuyên môn về thị trường )
5 bác này ngồi nhậu cái nồi lẩu nông nghiệp thì có khi mới ra vấn đề các bác ạ
Hi, chào bạn

Bạn nói cũng hay, chính xác hay không thì chưa biết. Nhưng tôi góp ý thêm một bác nữa, nếu không, dù bạn có giỏi, có tiền, có đất, có vân vân ... thì vẫn có thể thua, nếu thiếu bác này.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
Đó là bác Nhà Nước ! :Drunk::Bang:
Nông dân thuần túy làm giàu được, nếu vốn lớn,
diện tích lớn, nhiều con giống tốt, làm ăn lớn
ví dụ như bầu Đức.

Bàn phím thuần túy làm giàu được, như Google,
Yahoo, Face Book, Amazon.

Thế thì nông dân và bàn phím càng có nhiều dịp
làm giàu hơn nữa chứ.
Chào bác

Bác nói không sai, nông dân làm giàu được nếu có vốn lớn.

Bao nhiêu nông dân có vốn lớn ? Hay là dân có vốn lớn mới chuyển qua làm nông, được bao nhiêu người ?

Giống như chuyện con gà và cái trứng !

Tôi làm nông sẽ giàu nếu như tôi có vốn lớn, nếu muốn có vốn lớn thì tôi phải làm nông ...

Làm nông mà giàu, chỉ có mơ kiếp sau khi ở VN nếu như chỉ làm nông !

Kính.

Last edited by a moderator:
Bầu Đức lên kế hoạch móc cua trong lỗ.
Có hai việc là Làm Nông và Nhà Đất là
hai việc ở Lào và Myanmar không mấy lời
lãi, ít người làm.

Bầu Đức làm được, cả thế giới chống mắt
lên mà nhìn. Nếu không, họ cũng chẳng
mấy để ý.

Viết để bà con tham khảo thôi.

rất xin lỗi anh @anhmytran, thực tình tui biết một số thông tin quan trọng ở chỗ đó. thấy vậy nhưng không phải vậy đâu nhé, giờ lừa đảo ghê lắm. ăn chắc mặc bền là tốt nhất. đầu cơ cho cố cuối cùng cũng tự đào hố chôn thây...

Nông dân + bàn phím. Nói cách khác cụ thể nó là chăm chỉ chịu khó + nâng cao kiến thức trình độ.
Làm gì cũng phải chăm chỉ, chịu khó tìm tòi sách báo, mạng xã hội...
Không có việc gì khó, chỉ sợ lười ko làm :)

Hình 1 : Làm cỏ

Là nông dân cho nên không được ngại công việc làm cỏ. Giúp rèn tính kiên trì.
....
Người Việt Nam bị người phương Tây chê : Làm giỏi, không biết trình bày, ghi chép lại quá trình. Chỉ "cắm đầu cắm cổ" làm... Họ làm đến đâu trình bày đến đó, hơn nữa còn đề ra kế hoạch cho ngày hôm sau. Để khi lỡ có bệnh nạn gì thì nhờ người khác làm tiếp được.
Nông dân bàn phím nói trước khi làm. Theo tôi, nói được là 1 bước quan trọng. Vấn đề là phải giữ được lời mình nói và kiên trì làm theo.

Last edited:

Back