nước mưa tự nhiên hằng năm đáp ứng đủ bao nhiêu % nhu cầu nước của cây trồng.

• Thread starter hoangluanls
  • Ngày gửi
Cũng gần như thế bạn à. Đó cũng là 1 dạng cân bằng của tự nhiên. Sấm sét thì là hiện tượng hai điện cực âm và dương gặp nhau
Thấy sấm sét khi có 2 đám mây trái dấu nhau tạo ra sấm sét. Ngta thấy sét là tia sáng trước là do tốc độ ánh sáng nhanh hơn tốc độ âm thanh rồi mới nghe sấm là âm thanh. Bạn cũng có thể thấy hiện tượng này nhưng dòng nhỏ hơn khi chậm 2 dây điện vào với nhau( ko nên thử) hoặc là khi bạn chùm chăn thật kín cho nóng luôn là điện tích dương vào mùa đông bạn để thanh sắt lạnh điện tích âm bạn chạm nhanh vô thanh sắt sẽ thấy tia sáng xanh kêu tách phát và cảm giác bị điện giật.
À mà bạn ở đâu bạn nuôi trồng gì. Có gì mình học hỏi vì nông nghiệp mình ko biết gì cả.
Nông nghiệp không cần phải biết nhiều
Mà tất cả những hiểu biết có giá trị thì không thể luận bàn , còn luận bàn được thì gần như nó không còn thực tế nữa và giá trị của nó cũng không được cao . Hiểu biết qua huân tập được mới có giá trị và nó không bao giờ cho không . Còn kỹ thuật với lý thuyết trên google có mà đầy , mà giá trị của nó thì thấp , phải lấy nó để huân tập thật nhiều mới hiểu được . Cái hiểu đó mới là quan trọng mà muốn hiểu , biết gì , cần gì thì phải hiểu mình , biết đời và nhận ra Đời - bản thân - trời muốn cần gì thì mình chọn lựa , học hỏi , tư duy rồi quyết định đi theo thôi
Còn hiểu biết của mình đưa cho bạn đôi khi không có giá trị gì vì lý do trên
Nông nghiệp như con đường đạo zậy , không thể nói cũng không thể bàn mà chỉ có thể huân tập để có được bí kíp hay chân lý riêng , còn bàn với nói thì thường thôi !
Cái quan trọng là bạn có huân tập và chấp nhận trả giá dù cái giá đó rất lớn hay không thôi , chúc may mắn

Có lý thuyết thì nắm bắt sẽ nhanh hơn. 1 kỹ sư và 1 bác nông dân. Thì bác nông dân có kinh nghiệm như là chiều rộng của con đg. Còn kỹ sư có lý thuyết thì ví như việc trải nhựa. Đg rộng mà gồ ghề ô tô đi đc nhưng khó khăn khi mưa to thì lầy hết đi. Còn đường bé tí trải nhựa ko đủ 1 xe đi qua thì cũng vứt. Nên đg cần rộng và đẹp để xe có thể đi dù có mưa đi chăng nữa.
Ở đây mình ko biết bạn làm gì nuôi trồng gì nhưng mà nhân vô thập toàn ko có gì là toàn vẹn cả. Mình thì chỉ đi lấy cái hay ở các vật nuôi cây trồng thôi để có thể tạo ra cách chăn nuôi trồng trọt bền vững. Giúp người nông dân đỡ khổ . Mình và những người ko trực tiếp trồng trọt chăn nuôi có thể ăn đồ sạch từ người nông dân Việt.

Có lý thuyết thì nắm bắt sẽ nhanh hơn. 1 kỹ sư và 1 bác nông dân. Thì bác nông dân có kinh nghiệm như là chiều rộng của con đg. Còn kỹ sư có lý thuyết thì ví như việc trải nhựa. Đg rộng mà gồ ghề ô tô đi đc nhưng khó khăn khi mưa to thì lầy hết đi. Còn đường bé tí trải nhựa ko đủ 1 xe đi qua thì cũng vứt. Nên đg cần rộng và đẹp để xe có thể đi dù có mưa đi chăng nữa.
Ở đây mình ko biết bạn làm gì nuôi trồng gì nhưng mà nhân vô thập toàn ko có gì là toàn vẹn cả. Mình thì chỉ đi lấy cái hay ở các vật nuôi cây trồng thôi để có thể tạo ra cách chăn nuôi trồng trọt bền vững. Giúp người nông dân đỡ khổ . Mình và những người ko trực tiếp trồng trọt chăn nuôi có thể ăn đồ sạch từ người nông dân Việt.
Chúc bạn đủ nguyện lực trên con đường sơ học
Luôn tiện cho mình hỏi
Sấm chớp được sinh ra bởi hai đám mây âm dương
Zậy độ lớn mạnh của sấm sét phụ thuộc vào đám mây nào ? Năng lượng đám mây nào được giải phóng ? Sấm sét không phải dòng điện xoay chiều và đám mây thì cái to cái bé , cái dương nặng cái âm nhẹ - zậy tính chất to nhỏ lớn bé , nặng nhẹ có ảnh hưởng gì đến kết quả sấm sét ?
Kính !

Điện là sự dịch chuyển các ion âm từ điện cực âm sang điện cực dương. Cường độ dòng điện thụ thuộc vào cả 2 cực âm và dương. Mây to hay nhỏ nặng hay nhẹ là do hơi nước tích tụ trong đó. Và đám mây càng to thì điện tích trong đó càng lớn. Và bạn có thể thấy cường độ dòng điện càng lớn thì việc chập điện càng mạnh tức mây càng lớn thì sét càng mạnh. Nhưng về lý thuyết là thế còn vì lý do 2 điện cực gặp nhau còn phụ thuộc vào khoảng cách nữa. Dòng càng lớn thì khoảng cách phóng điện càng xa.
Mình thì ko chuyên về điện nếu muốn nhiều hơn về điện thì bạn hỏi các bác kỹ sư điện còn đây là kiến thức mình học hồi cấp 2 cùng với việc coi các chương trình khoa học mà có

Back