Nuôi bò vổ béo

• Thread starter Dinhkhanh_cpgl
  • Ngày gửi
E ở gia lai. Với lợi thế nhà có diện tích đất rộng, e tính đầu tư nuôi bò vổ béo. Nhưng giá bò đang đi xuống, không biết giá bò năm nay còn tiếp tục xuống nữa không? Anh chi nao co kinh nghiệm chỉ e với? Vốn e vay ngân hàng hoàn toàn

giá bò hiện nay đang đi lên rồi, theo mình thấy thì nếu bạn có điều kiện về đất đai thì đây là lúc thích hợp để nuôi bò vì giá bò đang ở mức chấp nhận được để mua vào

Khó khăn nhất của công tác vỗ béo hiện nay là đầu ra đấy Bạn ạ. Do việc bán bò hiện nay vẫn phụ thuộc vào giá của thương lái đưa ra và cách cầm cân của họ, thiếu kinh nghiệm lúc bán bò mình sẽ mất tiền triệu.
Chi phí cho công tác vỗ béo tương đối tốn kém, nếu giá bán tương đương với giá bò bình thường thì sẽ không có lãi hoặc lãi rất ít.
Đây là một vài kinh nghiệm mình thấy được trong quá trình đi làm, gửi tới Bạn để bạn tham khảo.

E ở gia lai. Với lợi thế nhà có diện tích đất rộng, e tính đầu tư nuôi bò vổ béo. Nhưng giá bò đang đi xuống, không biết giá bò năm nay còn tiếp tục xuống nữa không? Anh chi nao co kinh nghiệm chỉ e với? Vốn e vay ngân hàng hoàn toàn
Mình Gia Lai đây, Thạc sĩ Thú y. Quan tâm thì email: phamtri220880@gmail.com

Back