Nuôi cá gì đẹp và bán tốt?

• Thread starter Dacul
  • Ngày gửi
Chào các đại sư huynh,

Em vừa mới làm một cái ao nhỏ trong nhà diện tích tầm 1m vuông sâu tầm 30cm! Sở thích của em là nuôi cá nhưng em cũng muốn vừa nuôi vừa bán cho có bạn có bè cho vui chứ cứ một mình nuôi rồi một mình ngắm thì buồn lắm! Nên em đang không biết nên nuôi cá gì hợp với diện tích ao đó của em mà vừa đẹp để ngắm lại vừa bán chạy để em nuôi hihi

Mong các sư huynh giúp đỡ!

Kaka em sẽ cắt đứt đuôi con nòng nọc cho chúng nó khỏi chạy :)) Anh mua không em nuôi xuất cho anh :))

Kaka em sẽ cắt đứt đuôi con nòng nọc cho chúng nó khỏi chạy :)) Anh mua không em nuôi xuất cho anh :))
E ko cần cắt nó sẽ tự đứt. Hồ e bé tẹo thế thì nuoi dc bao nhieu con? E làm 1 trại khoảng 4-5000m2 thì a bao tiêu luôn. :p,,,
Nghĩ cũng lạ!!!..e thắc mắc về cả cảnh lại lên diễn đàn nông nghiệp?!!

Bạn tanphubinh kinh doanh cá cảnh à?
Cá cảnh cũng là một nghề trong nông nghiệp mà bạn.

chỉ vì diên tích quá nhỏ 1m2 làm sao nuoi kinh doanh được, . nếu có kinh doanh thì đem đi bán cá con cho mấy cậu con ... mua về nó nuoi chơi thôi .

CHỉ có cá bãy màu mới phù hợp và tối ưu nhất đối với nhu cầu và diện tích bễ của bạn.

bạn tìm hiểu thêm nhé!

chỉ vì diên tích quá nhỏ 1m2 làm sao nuoi kinh doanh được, . nếu có kinh doanh thì đem đi bán cá con cho mấy cậu con ... mua về nó nuoi chơi thôi .
Vậy thì nuôi đi rồi bán cho mấy bọn trẻ cũng được.cũng đỡ chán. Không chơi với người lớn thì chơi với con nít
CHỉ có cá bãy màu mới phù hợp và tối ưu nhất đối với nhu cầu và diện tích bễ của bạn.

bạn tìm hiểu thêm nhé!
Nuôi thêm mấy em thác lác cườm chung với cá 7màu cho nó đã dạng sinh thái

E ko cần cắt nó sẽ tự đứt. Hồ e bé tẹo thế thì nuoi dc bao nhieu con? E làm 1 trại khoảng 4-5000m2 thì a bao tiêu luôn. :p,,,

Em đang đi tìm cá thì lạc vào đây! Thấy các bác hỏi đủ thể loại cá nên em cũng hỏi cho đông vui :)) Ai ngờ gặp đại gia cá nên em bị tịt kakaka

Chuẩn đấy anh! Ý em là như vậy! Em chỉ thích nuôi chúng lớn rồi lúc nào chúng sinh nở thì em sẽ bán cho các bạn nào thích nuôi cá đó! Tại nếu mà nuôi cá bình thường bán hàng loạt như ngoài các cửa hàng thì chắc chắn chẳng ai phải lặn lội tới nhà em để mua cả nên em mới nghĩ xem nên nuôi cá gì hiếm hiếm tý mà đẹp thì còn có người đến mua và ngắm cá cùng em :)
Vậy thì nuôi đi rồi bán cho mấy bọn trẻ cũng được.cũng đỡ chán. Không chơi với người lớn thì chơi với con nít

Nuôi thêm mấy em thác lác cườm chung với cá 7màu cho nó đã dạng sinh thái

Ok em thấy Thác Lác cũng thú vị, bạn liệt kê những tên cá có thể cân nhắc cho mình được không?

Có ai nui cá kết hợp tỉu cảnh chưa..tớ đang tham vọng cái này nhưng ko vó đìu kiện làm...kinh doanh tỉu cảnh

Có ai nui cá kết hợp tỉu cảnh chưa..tớ đang tham vọng cái này nhưng ko vó đìu kiện làm...kinh doanh tỉu cảnh[/QUOTE
Cung cấp giun giống.Giun thịt cho cá cảnh.ai có nhu cầu lao nhé.24/24
Phone. 01674 666 566

Mình nghĩ là diện tích này nuôi tép hoặc tóm hùm nước ngọt thì may mắn hơn

Mình có hơn 5000m2 đất ở Long An theo bạn mình nên nuôi loại cá gì thì thích hợp nhất? Bạn đang cần giống cá gì?

Back