nuôi cá sao cho tốt nhất

• Thread starter trangthanh
  • Ngày gửi
Các cô cậu cho mình hỏi là nếu nhà mình chỉ có mỗi hồ cá à mà mình muốn nuôi nhiều loại cùng 1 hồ thì có được ko vậy?:):p

dược không

chào bạn:p
mình nghỉ là bạn có thể nuôi nhiều loài cá trong hồ nhưng bạn không nên nuôi những loài cá nhỏ chung với những loài cá ăn tap như cá rô, cá lóc nó ăn hết cá của bạn

Các cô cậu cho mình hỏi là nếu nhà mình chỉ có mỗi hồ cá à mà mình muốn nuôi nhiều loại cùng 1 hồ thì có được ko vậy?:):p
Dc chứ nhưng nhũng loài cá ban nuôi chung không có loài cá an thịt là dc roài.nhu cá la hán,cá rô cá tay tương......nếu nuôi chung thì khi ko đủ thức ăn chúng sẽ cắn nhau vá cá bạn sẽ chết>>....:)

E cứ nuôi nhiều loại đi, nhưng để ý thấy con nào rượt cắn nhiều thì vớt ra không thể nuôi chung được:D

nuôi cá cảnh

Bạn hiện có một cái hồ, và bạn muốn nuôi nhiều loại cá khác nhau. nhưng mình không biết cái hồ của bạn rộng và sâu như thế nào, loại cá nào. Nếu vậy hồ cá của bạn đủ lớn để có thể nuôi nhiều loại cá cùng nhau đảm bảo độ thoáng để cá có thể sống khoẻ, và bạn nên tìm hiểu những đặc tính của từng loại cá bạn muốn nuôi sao cho chúng không cạnh tranh với nhau...Than mem chao ban!

ê tuân nghĩa ông ở đâu vậy. Chắc có thể tui biết ông
trả lời bài hay !
còn mấy đứa trên kia bõ thúng hết .HEHE

chao ban,

cá la hán và cá rồng thì phai nuoi rieng. ban co the ngan hồ thành nhiều ngăn để nuôi vài loại khác nhau.

tôi có ngăn hồ 1.4m thành 3 ngăn và nuôi 1 la hán, 2 cá dĩa và 2 cá koi.
chạy 2 máy bơm lọc. sử dụng lọc tràn bằng kiếng 5 ngăn. không chạy máy oxygen

Back