nuôi chim cu ngói

• Thread starter Tienchip_kt
  • Ngày gửi
mình mới được người bạn cho 2 con chim cu ngói(đủ lông nhưng còn mớm),chưa nuôi loại này bao giờ
bạn nào biết chỉ minh với còn cách cho ăn thi mình biết rồi.nên để nó ở đâu
sau này nó lớn thì có lưu ý gì không
call 0989088722-_-

Con Cu Ngói này em để vào nổi Lẩu là tốt nhất , không thì tẩm bột triên giòn , nhà có trẻ con thì nấu cháo như chim bồ câu .
Nếu là anh thì anh thả nó về rừng vì con này nuôi chỉ tốn thóc , không biết gáy .

Chào Bạn Tienchip-kt cu ngói quả là cưa ghẵng được đó Bạn ạ,nếu muốn nuôi cu để nghe gáy hoặc đi bẫy thì Bạn nên nuôi cu đất và tốt nhất là chim bẫy chứ đừng nuôi chim con(khác với hầu hết các loại chim khác) vì chim con nuôi lên tiếng gáy không hây mà thả ra thì cũng đi mất thôi "không khôn".Cu gáy thì rất dể nuôi nhưng cách chọn chim thì phức tạp lắm,nếu Bạn là người trẻ tuổi thì không nên nuôi đâu (chọn chích chòe làm bạn như mình đây là hợp nhất !!?? hi hi .....)

hihihihi,bạn không nên nuôi cu ngói, vì chỉ tốn công thôi, nó chẳng biết gáy.tốt nhất nên rôti,hoạc nấu cháo,nếu tốt hơn khi nó bay duoc ,ban nên thả nó đi,chúc bạn tìm được niềm vui mới.

Anh Giáp và Bác Vũ trả lời hay thật. Em thích nhất món chim tẩm bột chiên đấy

ơ quê mình họ bẫy nhiều loại này và đem bán cho nhà hàng với giá khoảng 40 ngàn/ con

Kakaka.Chim này giá không cao vậy đâu.heheh.
Nhà mình có cung cấp loại này,lúc trước 22ng/con,giờ thì 28ng/con rùi.
Nhưng nuôi cu đất mới biết gáy lận.heeh.bạn ra chợ mua về nuôi đi khoãng 40ng/con đó.
Cu ngối thì chỉ để rô ti thui nhưng thịt thì ngon lắm.hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

12345

Cu ngói nuôi được không?

Cu ngói có ngoại hình giống như chim Cu Nhẫn (cu Pháp) ở nước ngoài. Vậy sao ta không nuôi làm cảnh?

Có ông Việt kiều tôi biết rao 500 đô Mỹ cho một con cu gáy nuôi trong lồng mà biết gáy "Cưa chưa được-cưa chưa được".

thế mà bảo là yêu chim. các ông chỉ muốn kiếm tiền thôi.

thế mà bảo là yêu chim. các ông chỉ muốn kiếm tiền thôi.

--------

chẳng lẽ không có giá lf không nuôi nữa sao mà bảo người ta thịt, thật dã man. cứ nuôi bạn a, rồi sẽ có người thik

Last edited by a moderator:

Back