Nuôi con gì hiểu quả kinh tế cao mà rủi ro ít ?

• Thread starter doanhatinh91
  • Ngày gửi
Chào cả nhà.
E xin tự giới thiệu Em tên là đoàn, sinh năm 1991, quê ở hà tĩnh
E Có 1 trang trai rộng 4ha. Có thế đào làm hô nuôi thuỷ sản được, tầm khoảng 1ha. Còn diễn tích mặt bằng cũng không nhiều. Chủ yếu là đồi núi
Vộn thì ít. Chỉ dc 100 triệu thôi. Giờ e muốn đầu từ vào con gì đó mà chi phí thấp, mang lại lợi nhuân cao mà rủi ro thì ít. Để có tiền đâu tư vào dự án lơn hơn.
Hiện tại e đang có ý định đâu tư vào chăn nuôi lơn, gà, vịt. Bò Chôn vv. nói chung là con gì bán được già thì e sẻ làm.  Nhưng hiện tại thì giá lơn rât thấp. Nên k muốn nuôi lắm. Còn gà vịt thì e không rỏ. Bác nào giỏi vụ này thì giúp e với. Cho e lời khuyên thât lòng. Và lại ai ở gần hà tĩnh có mô hình nào có thu nhập khá thì cho e đĩa chỉ e đến e học hỏi với ạ.
E xin chân thanh cảm ơn ạ
Mail; doanhatinh91@gmail.com
Số điện thoại; 01685702862

Last edited by a moderator:
A Xuân Vũ nhà gần Bưu Điện Huyện Đức Huệ, Tỉnh Long An SĐT: 0907.938.476

Các bạn ơi cho mình hỏi thăm gia đình agriviet có ai biết con Kỳ Nhông không. Nó thuộc họ thằn lằn nhưng da gần giống cóc, đầu như khủng long người thì bé hơn tắc kè chút.
Ở nước mình bà con anh em tỉnh Bình thuận nuôi con này rất nhiều ! Nói vui một câu đặt sản của Bình thuận có 4 món : " Bốp, Chim, Đột, Dông " !

Nuôi gà móng đỏ là sinh lợi nhanh nhất,có điều rủi ro cao. Nuôi con vợ thì không lời lóm gì,được cái khó mà rủi ro lắm. Được này mất kia,căng quá,hay là chúng ta kêt hợp 2 con này lại hiệu quả ko ta? ac...ac
kết hợp 2 con này lợi thì có lợi nhưng răng đâu rồi

Đến bây giờ chủ topic nuôi con gì chưa. "Nghe 1 người 1 điêù vác liều mà chạy"
-Có đất rông nên nuôi con ăn cỏ, chăn thả
-Đất hẹp nuôi con ăn cỏ, nuôi nhốt được.trồng cỏ
- Có ao nên nuôi thủy sản; cá, rắn, rùa, ...
-Đất quá hẹn nuôi con vật mới, nuôi bán hoang dã, mồi tự tim hay mua về cho ăn.
- Chỉ có 1 mảnh đất nhỏ, hay căn nhà nhỏ, nuôi chim thú.... dạng nuôi lồng chuồng.
- Vật ăn cỏ như trâu, bò, dê, ngựa, cừu..... Con vật mới như ; Chồn, rắn, dúi...... Chim thú cảnh: chim nhồng, chim xích, chim công, le le, vịt trời, 7 màu, bạc má, yến phụng, manh manh, lông cơ..... Thủy sản như; cá , rùa vàng, rùa núi, rùa đinh ( cua đinh) ..... và phối hợp với những con vật thích bơi lội ...

Những con trên bạn cảm thấy con nào, bạn thích, con nào bán được ở đại phương bạn, chỗ bán bạn biết, giá cả bạn biết... thì bạn quyết định nuôi ngay.
Còn về kỹ thuật thì bạn lên đây nhờ mọi người tư vấn thế là Ok

Bạn chủ topic có những 4ha đất, Giàu được hay không là do bạn, còn có ngần ấy đất thì không đói được đâu. Chăn nuôi trồng trọt cò con cũng đủ ăn. :lol:
Mình cũng nhất trí với bạn hoangha49.
Nhưng trước khi chọn nuôi con gì, bạn nên tìm hiểu thật kĩ về nó xem có dễ nuôi không, có nhanh lớn không, có nhiều bệnh tật không...vv và quan trọng nhất là nó có phù hợp với điều kiện của bạn không và đầu ra tại địa phương mình như thế nào.
Mình chỉ nói chung chung được như vậy còn thì nuôi con gì, trồng cây gì mình không thể tư vấn cụ thể cho bạn được vì mình không ở địa phương bạn nên không lắm được thị trường tiêu thụ sản phẩm nông nghiệp ở đó như thế nào.
Nhưng nếu bạn có ý định nuôi Ngỗng như bạn hoangha49 tư vấn thì mình có thể giúp được bạn ít nhiều về kinh nghiệm và kỹ thuật nuôi con vật này.
Chúc bạn sớm thành công!

Chao ban NGONGVIET
Xin ban chia sẻ thêm kinh nghiệm nuôi ngỗng, tình hình thị trường, đầu ra,,,TKS

Đến bây giờ chủ topic nuôi con gì chưa. "Nghe 1 người 1 điêù vác liều mà chạy"
-Có đất rông nên nuôi con ăn cỏ, chăn thả
-Đất hẹp nuôi con ăn cỏ, nuôi nhốt được.trồng cỏ
- Có ao nên nuôi thủy sản; cá, rắn, rùa, ...
-Đất quá hẹn nuôi con vật mới, nuôi bán hoang dã, mồi tự tim hay mua về cho ăn.
- Chỉ có 1 mảnh đất nhỏ, hay căn nhà nhỏ, nuôi chim thú.... dạng nuôi lồng chuồng.
- Vật ăn cỏ như trâu, bò, dê, ngựa, cừu..... Con vật mới như ; Chồn, rắn, dúi...... Chim thú cảnh: chim nhồng, chim xích, chim công, le le, vịt trời, 7 màu, bạc má, yến phụng, manh manh, lông cơ..... Thủy sản như; cá , rùa vàng, rùa núi, rùa đinh ( cua đinh) ..... và phối hợp với những con vật thích bơi lội ...

Những con trên bạn cảm thấy con nào, bạn thích, con nào bán được ở đại phương bạn, chỗ bán bạn biết, giá cả bạn biết... thì bạn quyết định nuôi ngay.
Còn về kỹ thuật thì bạn lên đây nhờ mọi người tư vấn thế là Ok
Giờ này bác chủ thớt lo đi chống nóng rùi.

Không biết bác chủ thớt nuôi chăn con gì rồi. Em có mẹ vợ cũng ở Hà Tĩnh có mảng vườn đâu cũng nghe nói 1000m2 vì em chỉ ra có 1 lần nên không nhớ chính xác lăm. Hiện tại đang trồng cây Dó Bầu để bán cây Trầm, em không biết bác nuôi con gì được rồi có thể tư vấn em nên đầu tư nuôi con gì kết hợp với vườn Trầm để kiếm cơm! E đang tính về quê lập nghiệp không muốn ở SG nữa!
Em thấy có bác nguyên bộ trưởng nào đó ở ngoài Bắc nuôi Vịt trời hiệu quả lắm đó, và ở miền Tây em thấy có ao có đất như vậy nên nuôi thú rừng và cá sấu là hiệu quả nhất, vì thú rừng khoẻ và bán được giá hơn các loại nuôi thường.
Cám ơn các bác.

con gì thị tương cần nhiều mà ít người nuôi thì hiệu quả mới cao

chi phí thấp lợi nhuận cao ít rủi ro chẳng khác nào bán cho tôi cái gì ngon bổ rẻ vì lợi nhuận cao luôn đồng nghĩa với việc rủi ro lớn nếu như bạn nói thật thì có lẽ chẳng người nông dân nào còn phải ngày đêm trăn trở xem trồng cây gì nuôi con gì,tất nhiên mình nói ở đây ko phải có ý châm biến hay mỉa mai 1 ai vì đó đều là tham vọng trong mỗi con ng
các cụ ngày xưa có câu thiên thời địa lợi nhân hoà và mình chắc rằng câu này luân đúng.bạn muốn thành công trước hết phải tìm hiểu xem nơi bạn đang sống phù hợp với con gì đất đai ở đó phù hợp với con nào,sau khi lựa ra đk những thứ phù hợp bạn nên tìm ra những cái thức sự là đam mê vì chỉ đam mê mới là 1 trong những nhân tố thành công và còn 1 điều quan trọng nhất là bạn phải tìm hiểu thật kĩ học hỏi tham quan trau dồi thêm kinh nghiêm của những ng đã đi trước đó để hạn chế thấp nhất mức độ rủi ro trước khi tiến hành
Chào,thân ái! chúc bạn sớm thành công

NUOI CHIM BO CAU BAN AK
Bán chim bồ câu pháp giống toàn quốc -Bán chim bồ câu giống , Tư vấn kỹ thuật nuôi và chăm sóc chim bồ câu pháp miễn phí.

TRANG TRẠI BỒ CÂU HỒNG PHÚC
Địa chỉ : Thôn Hiệu Chân, Xã Tân Hưng, Sóc Sơn, Hà Nội
Hotline: 0165.3919.998 – 0973143996 - Mr: Phúc
Website: http://bocauhongphuc.vn - Email: hongphuc13579@gmail.com

Trông cỏ nuôi bò nái để nhân đàn.nuoi gà huong thit và trưng luon sẻ có thu ngắn hạn.phân bò nuoi trùn và bón cỏ.trùn và cỏ lại nuoi gà bò cá...ban thay sao

Bạn ở đâu hà tĩnh, dự án của bạn đến đâu rồi?chúng ta ca phê một bữa được ko nhỉ

e"Phùng Tấn Phát, post: 615165, member: 127729"]Các bạn ơi cho mình hỏi thăm gia đình agriviet có ai biết con Kỳ Nhông không. Nó thuộc họ thằn lằn nhưng da gần giống cóc, đầu như khủng long người thì bé hơn tắc kè chút.[/QUOTE]
Con nay
Con nàyy tuibiết. O mien nam nhiêu lắm.sống hoang như rắn mối.ko biet con nay gia´ tri gi khong

Bạn nuôi con gà 9 cựa đi, giá con gà thịt cũng rất ngẫu hứng: 300k-400k/kg, nếu con nào có đủ 9 cựa bạn có thể bán nó với giá 5tr-7tr/con. Nuôi nó cũng như nuôi các con gà khác. Có điều thịt nó ngon, cũng như thịt con gà gi. giá con giống mới bóc trứng khoảng 60k/con nhưng nên mua con giống từ 1 tháng tuổi trở lên nuôi cho chắc ăn. Nếu bạn chưa có kinh nghiệm thì nuôi con mới bóc trứng dễ bị chết. Con giống 1 tháng tuổi khoảng 150k/con. tuy nhiên cũng khó để bạn có thể mua vài chăm con giống một lúc, vì giống này hiện vẫn còn hiếm.

Mình có mãnh đất 500m2 ở bình dương, hiện 2 vợ chồng mình đang làm công nhân. Nhờ anh chị và các bác tư vấn giúp em có thể nuôi con gì it thời gian chăm sóc nhất, mà mang lại hiệu quả kinh tế,
Cảm ơn nhiều

Nhanong.com

Cảm ơn a đã tư vấn giúp e.
Nuổi bò thì e thấy an toàn nhưng tốc độ phát triển của nó thì quá chậm, và tiền mua giống thì cao. Không nằng suất lắm. Còn ngổng và dê thì e không biết tí gì. Đâu ra và cách sóc nó có phức tạp lắm không a? Và hiện tại a có chăn nuôi con gì k? Và nếu có thì doanh thu hàng tháng thế nào?

--------

E cũng đang tính đâu tư dần dần từng ít một. Hiện tại thì muôn nuôi con gì đó lấy vôn nhanh để đầu tư tiếp.

--------

Giá cả và đầu ra có thuận lợi không a? Thơi gian sinh trưởng của nó như thế nào? Và nó ăn uống ra sao? Bệnh tật nhiều khong? Cảm ơn a nhiếu nhe
Theo mình bạn nên nuôi chó thịt thương phẩm vs 100tr vốn ban đầu thì thoải mái rồi.bạn mua khoảng 60con giống ban đầu. Với chó ta thì giá khoảng 150k/con và vacsin phòng vs thuốc tẩy 50k/ con như vậy giống khoảng 200k/con. Quy mô 60 con bạn phải làm lồng ngăn 1con 1 ngăn chi phí cho lồng ngăn 30k/ngăn. Bạn nuôi chó mất 2.5thang là bán dc rùi bjo vs giá dao động 70-72k/kg nếu nuôi 60con bạn sẽ tiêu tốn 10 túi cám C15. Trọng lượng 40kg. Mỗi túi giá bjo là 415k/túi.và tiền dự phòng chó mắc bệnh mỗi con 50k. Tính tổng chi phí bạn vẫn có lãi tuy k lớn nhưng an toàn

Back