Thảo luận Nuôi con gì khi có 80 triệu

• Thread starter A.Vương
  • Ngày gửi
Tình hình cuối năm nay em có khoản tiền 80 triệu. Em dự định nuôi trâu hoặc ngỗng. Linh cảm của em thấy 2 con này có đề kháng với TPP , AEC...khá tốt. Mong các bác tư vấn giúp em. Thanks alot

Tình hình cuối năm nay em có khoản tiền 80 triệu. Em dự định nuôi trâu hoặc ngỗng. Linh cảm của em thấy 2 con này có đề kháng với TPP , AEC...khá tốt. Mong các bác tư vấn giúp em. Thanks alot
chủ đề của bạn cũng như đa số mọi người đã đầy rẫy trên này rồi... chắc rằng bạn cũng đã tham khảo nhiều trên diễn đàn này rồi.. thôi thì mình tự chủ bản thân.. tự tìm hướng đi riêng cho bản thân.... khi nào gặp khó khăn thì hãy tham khảo mọi người nhé. chúc bạn thành công

Con trâu nếu có môi trường thích hợp với nó, thế là nuôi ngay thôi. Con trâu tuy chậm phát triển nhưng lại rất là bền chắc. Con ngỗng cũng Ok lắm đấy. Bạn hãy nuôi trâu và ngỗng đi nhé

Mình có thể làm dc hơn 200m2 chuồng trại, nếu nuôi trâu thì có thể trồng cỏ ở ngoài đê, chắc cũng dc khoảng hơn 3 ha , nhưng bỏ cỏ dại chẳng ai làm. Nếu nuôi ngỗng thì chỉ đi khoảng 70 m là tới sông, rất nhiều bèo tây. Như vây đã ok chưa các bác

Mình có thể làm dc hơn 200m2 chuồng trại, nếu nuôi trâu thì có thể trồng cỏ ở ngoài đê, chắc cũng dc khoảng hơn 3 ha , nhưng bỏ cỏ dại chẳng ai làm. Nếu nuôi ngỗng thì chỉ đi khoảng 70 m là tới sông, rất nhiều bèo tây. Như vây đã ok chưa các bác
Hỏi chủ top xíu nhé...hiện tại bác đang làm nghề gì... thu nhập ra sao... trước giờ có nuôi con gì chưa... vùng bác đang ở thường chuyên canh cây gì.

Khu vực em chăn nuôi ít, người dân ít đât chủ yếu trồng hoa trái, cả xa chắc dc chục con trâu, ngỗng càng ít. Em ở thanh hà hải dương.

Khu vực em chăn nuôi ít, người dân ít đât chủ yếu trồng hoa trái, cả xa chắc dc chục con trâu, ngỗng càng ít. Em ở thanh hà hải dương.

Trả lời không hết ý..hi
Thôi thì tôi vd cho bạn nhé:quê tôi chủ yếu trồng lúa .. bà con nuôi trâu thường là những người khôg đất,không nghề nghiệp.không thu nhập ổn đinh..
Ngày xưa nuôi trâu để làm gì? Để lấy sức keó... bây giờ thì sao? Cũng lấy sức kéo... nhưng rất ít... máy móc đầy đồng ... nuôi trâu để cày ,kéo lúa mướn để kiếm tiền... mấy năm trời trâu đẻ... nuôi tiếp để kéo..... trâu già bán cho ngta thịt... (thấy có tiền rồi hé) hi.. tóm lại: tôi kể để bạn thấy đc chỗ tôi nuôi trâu mục đích gì. Trâu thời gian sinh lời rất lâu.. vậy trong thời gian đó bạn lấy gì để ăn.. để sống... đó là lí do tôi hỏi bạn làm gì thu nhập ra sao... nếu bạn tl đc những câu hỏi đó.. thì hãy tiếp tục dự định của mình nhé.
Nuôi ngỗng số lượg bao nhiêu ..bao lâu để sinh lơi..đầu ra... bạn tự tham khảo đi nhe!
Quyết định xong thì bạn tự hoạch toán cho mình với số vốn 80tr đi nhé... giá trâu giống thế nào.. mua đc mấy con..chuồg trại... mua đc bao nhiêu ngông...
Vê kĩ thuật nuôi thì bạn thỉnh giáo bác @XuânVũ ây...
Góp ý bạn xíu thôi... nên cân nhắc kĩ nhé... tiền của mình mà... kiếm cũng cực khổ lắm chứ.. chúc thành công

Bài viết có nội dung tương tự

Back